12 พ.ค. , 2024, 09:53:22 pm

Author Topic: รายงานผลจากการใช้ฤกษ์ / ฤกษ์เปิดทรัพย์ ได้ยอดขายดี  (Read 8247 times)

kang

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
            ผมมีข้อสงสัย ผมได้ใช้การปรับล้างสภาพ ๔ร้านค้า

๑.ร้านขายอาหารของครอบครัว ตจว
๒.ร้านขายปลีก-ส่งผลไม้ ตจว
๓.ร้านทำป้ายโฆษณา กทม
๔.ร้านที่ผมทำงานอยู่ DUBAI
 จำวันไม่ได้เอาหนังสือฤกษ์มงคลปีฉลูกลับเมืองไทย

ร้าน ๑.๒.๓ ใช้ฤกษ์เปิดทรัพย์๔ทิศ วัน และช่วงเวลาเดียวกัน ร้าน๔ ใช้ฤกษ์ปลอดภัย
ร้าน ๒,๓,๔ ยอดขายดีขึ้นมาก ในช่วง๒เดือนแรก หลังจากนั้นก็กลับมาเป็นปกติ

ร้าน๑ ขายดีตลอด  เทียบกับร้านอื่นๆที่ยอดขายตกตามสภาวเศรฐกิจ
ร้าน๒ เปลี่ยนไปปลูกผลไม้ ขาย ควบคู่กันไป ผลิตไม่ทัน แต่รายรับที่ได้ก็ไม่เท่า เดิม
        แต่ทุกร้านดูเหมือนมีความสุขมากขึัน
มีเงื่อนไขอะไร ที่ทำให้ แม้ใช้ฤกษ์เดียวกันแต่ได้ผลต่างกัน หมายถึง การคงสภาพของผล
       บ้านของเจ้าของร้านทุกร้านได้ปรับล้างภาพ พร้อมกระตุ้น ตามหลักการของชมรม
       ยกเว้นร้านที่ผมทำงานอยู่ไม่สามารถวัดทิศเพื่อจัดได้ (ห้องของผมก็ได้ ปรับล้างสภาพ)

ผมไม่มีโอกาสได้ไปเรียนเนื่องจากเวลาพักร้อนมีจำกัด และไม่ตรงกับที่เปิดอบรม ก็ได้แต่การอ่าน และสังเกตจากการทดลองเปลี่ยนแปลงแต่ทุกอย่างจะอยู่ในกฏเกณตามหลักวิชาที่ชมรมกำหนด เท่าที่ผมสามารถตีความได้ จากตำรา
     เป้าหมายเพื่อปรับปรุงร้าน และบ้านของตัวเอง ทุกวันนี้เหมือนยังไม่รู้อะไรเลย ยิ่งอ่านซ้ำๆเหมือนความหมายซ่อนอยู่ ก็จะศึกษาไปเรื่อยๆ สนุกดี
ขอบพระคุณครับที่ได้ถ่ายทอดวิชา

« Last Edit: 23 พ.ย. , 2011, 07:19:42 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: รายงานผลจากการใช้ฤกษ์
« Reply #1 on: 09 ก.พ. , 2010, 08:23:08 am »
ฤกษ์มีผลเหมือนกันหมด แต่ที่ต่างคือองศาแต่ละร้านไม่เหมือนกัน

ร้านที่องศาดี และไม่ดี ติดอสูร  ก็แย่เหมือนกัน แต่อาจไม่เท่ากัน
เมื่อปัญหาอสูรหายไป ก็กลับมาดีขึ้นทั้งคู่
แต่ร้านที่องศาดี ก็จะมีพลังมากกว่า ฟื้นตัวได้เร็วกว่า ยาวนานกว่า

*** ขณะเดียวกัน อาจมาเหตุปัจจัยภายนอก เช่น การจราจร ความนิยมของลูกค้า ฤดูกาล ***

ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์ครับ

แนะนำเป็นพิเศษ สำหรับ DVD ฮวงจุ้ยประจำปีเสือ 2553
ปีนี้มีกรณีศึกษาน่าสนใจหลาย Case
1. ร้านอาหาร Contrazi ในละครสูตรเสน่หา
2. กันสาดในหมู่บ้านคนรวย ทิ่มแทงเพื่อนบ้าน รวมถึงผลกระทบจากการแก้ไขโดยใช้ปืนใหญ่

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หนังสือ ปฏิทินฤกษ์มงคล 2555 2012 ปีมะโรง มังกรน้ำ

*** ปี 2555 นี้  มีฤกษ์เปิดทรัพย์ 4 ทิศ ***
( 4 ปีมีครั้ง / และปีนี้ มีเพียง 4 วันเท่านั้น )

ดังนั้น ควรวางแผนแต่เนิ่น ๆ