12 พ.ค. , 2024, 08:46:16 pm

Author Topic: ซื้อบ้านใหม่ครับกำลังก่อสร้าง  (Read 4907 times)

pitoon

• Newbie
  • *

1. บ้านเป็นอาคารพาณิชย์3ชั้น หน้าหันไปทิศตะวันออก ผมเกิดปีระกา อยากทราบว่าทิศนี้ได้ไหมครับ
2. การที่กระทบก่อสร้างผมต้องไปทำพิธีที่ก่อสร้างหรือไม่ ตอนไปจองได้เริ่มก่อสร้างไปแล้ว กำหนดเสร็จ 4 เดือน
3. ถ้าบ้านเสร็จแล้ว ทางผมต้องเริ่มตั้ง ตี่จู้เอี๋ย ก่อนเข้าไปอยู่ หรือไว้ก่อนก็ได้ ถ้ายังไม่ได้อยู่
4. โถนั่งส้วม นั่งหันหน้าไปทางตะวันตก ได้ไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. การกำหนดว่าได้หรือไม่ได้ ไม่ได้ดูที่ปีเกิดครับ ดูที่ธาตุสำคัญของดวง ซึ่งต้องคำนวณ วดป เวลาเกิด

2. โครงการกระทบเองอยู่แล้วไม่เป็นไรครับ

3. แล้วแต่เราสะดวก แต่แนะนำว่า ให้ฤกษ์ตั้งและฤกษ์เข้าอยุ่เป็นฤกษ์เดียวกัน จะได้วุ่นวายเพียงวันเดียว

4. ไม่ได้กำหนดแบบนั้นครับ  กรุณาดูบทความฮวงจุ้ยห้องน้ำครับ

pitoon

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
 เกิดวันเสาร์ 27 กันยายน 2512 ปีระกา เวลา03.11น ครับ
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากคุณอ่าน กฎ ระเบียบ web แล้ว  จะพบว่า เราไม่วิเคราะห์ดวงผ่านหน้ากระทู้

หากฤกษ์ กรุณาใช้หมวดบริการครับ