10 พ.ค. , 2024, 08:19:57 am

Author Topic: ลาภวิบัติภายในกับภายนอกอาคาร  (Read 4113 times)

Moodam

• Full Member
เรียนถามอาจารย์ใหญ่และศิษยพี่ครับ

ถ้าเรานอนพิง 257 องศา ประตูห้องนอนจะเป็น 25 และผิดหลักชัยภูมิ แต่ถ้าเรานอนพิง 75 องศา ตำแหน่ง 25 จะลงที่หน้าต่างกลางห้อง (แต่ไม่ค่อยได้เปิดใช้) ซึ่งด้านนอกฝั่งตรงข้ามจะเป็นช่องลมที่ตึกแถวสร้างเพียงแค่ชั้นเดียวทำให้เกิดช่องลมที่บ้านผมตั้งแต่ชั้นสองขึ้นไป ในลักษณะนี้ ลาภวิบัติตรงจุดนี้ กับลาภวิบัติที่ประตูห้องนอนเราเองซึ่งวันหนึ่งเปิดไม่กี่ครั้ง ควรเลือกองศาไหนจะดีกว่าครับ คือที่คิดขึ้นมา เพราะเคยได้ยินศิษย์พี่พูดในชั้นว่า น้ำในบ้านจะเป็นลาภแบบครัวเรือน แต่น้ำนอกบ้านยิ่งห่าง ยิ่งใหญ่ ก็จะยิ่งส่งผลมากกว่า เป็นแบบอุตสาหกรรม อะไรทำนองนี้ครับ ก็เลยคิดว่า แล้วลาภวิบัติจากกระแสช่องลมแบบนี้ จะเป็นไปในทำนองเดียวกันหรือไม่ ขอความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ดีทั้ง 2 กรณี
แต่บทบาทที่เลวร้ายมากกว่า คือ ช่องลมตรงลาภวิบัติ ความรุนแรงมีมากกว่า

Moodam

• Full Member
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ