06 พ.ค. , 2024, 09:05:41 pm

Author Topic: ขอคำแนะนำเรื่องฮวงจุ้ยห้องนอน  (Read 4363 times)

hotshot

• Newbie
  • *
วันเกิด ศุกร์ 25 พฤศจิกายน 2526 เวลา 09:26 จ.สระบุรี เพศหญิง

เลขที่ห้อง 49

เลขที่บ้าน 250/49  เป็นคอนโดมิเนียม อยู่ชั้น 2

ถามแทนน้องครับ แล้วต้องเลือกวันที่ย้ายเข้าบ้านด้วยหรือเปล่าครับ ขอช่วงเวลา เดือน เมษายน - มิถุนายน

[C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\image001.jpg]

hotshot

• Newbie
  • *
วันเกิด ศุกร์ 25 พฤศจิกายน 2526 เวลา 09:26 จ.สระบุรี เพศหญิง

เลขที่ห้อง 49

เลขที่บ้าน 250/49  เป็นคอนโดมิเนียม อยู่ชั้น 2

ถามแทนน้องครับ แล้วต้องเลือกวันที่ย้ายเข้าบ้านด้วยหรือเปล่าครับ ขอช่วงเวลา เดือน เมษายน - มิถุนายน

ประตูทางเข้าอยู่ทิศเหนือ (ชิดด้านขวามือ) ถ้าเดินเข้าประตูมาขวามือเป็นประตูห้องน้ำ ซ้ายมือหลังประตูเป็นชั้นวางของ
ตรงกลางห้องเป็นพื้นที่ว่าง ทางออกระเบียง มีประตูอยู่ตรงกับประตูทางเข้า ทางซ้ายเป็นหน้าต่างบานเลื่อน
จะตั้งหัวเตียงไปทางทิศเหนือ ก็จะติดกับผนังห้องน้ำ ถ้าไปทางตะวันออก ก็จะตรงกับประตู ถ้าไปทางใต้ก็จะอยู่ใต้หน้าต่าง
ถ้าไปทางตะวันตก ทิศนี้ดีกับเจ้าของห้องหรือเปล่า ขอคำแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
รูปไม่มานะครับ  ส่งมาทาง [email protected]

หากคุณค้นกระทู้เก่า ๆ หรือ่านหน้า คำถามที่มักถามบ่อย
จะตอบแล้วเรื่องตัวเลข เลขที่ต่าง ๆ  กรุณาศึกษาดู

ส่วนเรื่องการหาฤกษ์ ก็ตอบชัดเจนแล้วในกระทู้
*** การสมัครสมาชิก WebSite / กฎ กติกา มายาท ( ต้องอ่านทุกท่านครับ )
*** ทำไม ตั้งคำถามแล้วถูกลบ