04 พ.ค. , 2024, 11:39:29 pm

Author Topic: บันไดตรงกับประตูหน้าบ้านพอดี  (Read 5854 times)

puu

• Guest
 กำลังจะปลูกบ้านใหม่คะ มีปัญหาหลายข้อที่กังวลใจและอยากจะขอคำแนะนำค่ะ

1.แบบบ้าน มีบันไดจากชั้นบนทอดลงมาตรงกับประตูหน้าบ้านพอดีคะ ถ้าไม่อยากแก้แบบ ดิฉันจะสามารถ
หาอะไรที่ดูไม่เกะกะมาก มาวางกั้นกลางระหว่างบันไดกับประตูเป้การแก้ฮวงจุ้ยดีคะ

2.ถ้าวางสนามหญ้าไว้หน้าบ้านซึ่งหันหาทิสตะวันตกและวางสระว่ายน้ำไว้หลังบ้าน(ทิศตะวันออก)จะเป็นไรมั้ยคะ

3.ทิศหัวนอนของสามี-ภรรยาจะดูที่ของใครเป็นหลักคะ ดิฉันเกิด 17 มิ.ย 2516 แฟนเกิด 23 มี.ค 2505 ค่ะ

ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ.                                                         

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. หากไม่ตรงแนว ประตูบ้านตรง ๆ ไม่ต้องแก้
    หากใช่ หาฉากหรือตู้กั้นพอได้ครับ

2. แล้วแต่ว่าบ้านอยู่องศาที่แน่นอนเท่าใด

3. ต้องดูทั้ง 2 คนร่วมกันครับ