12 พ.ค. , 2024, 09:37:43 pm

Author Topic: สอบถามเรื่องการไหว้วันส่งเจ้าขึ้นสวรรค์  (Read 6433 times)

JO-JO

• Newbie
  • *
พอดีผมซื้อหนังสือ ปฏิทินฤกษ์มงคลปี 2554 มา ฤกษ์ไหว้วันส่งเจ้าขึ้นสวรรค์ ตรงกับวันที่ 29 มกราคม 2554 เวลา 13.30 - 14.30 น.    หากปีที่แล้วผมไหว้โดยการซื้อผลไม้ กับขนมมาไหว้ ตี่จู่เอี๊ย โดยไม่ได้ไหว้แบบตั้งโต๊ะตามหนังสือ ปีนี้ผมสามารถไหว้แบบตั้งโต๊ะ โดยใช้วันที่ 29 เวลา 13.30 ได้เลยหรือเปล่าครับ และผมต้องไหว้ตามของที่บอกไว้ในตารางให้ครบชุดพื้นฐานหรือว่า ชุดเพิ่มเติม ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ครับ

ชุดพื้นฐาน คือชุดจำเป็น

ชุดเพิ่มเติม แล้วแต่เจ้าบ้านสะดวก จะมีหรือไม่ก็ได้ ไม่จำเป็นต้องครบทุกรายการครับ

JO-JO

• Newbie
  • *
ขอบคุณมาก ๆ ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ