07 พ.ค. , 2024, 02:27:56 am

Author Topic: เปิดประตูบ้านมาเจอโต๊ะอาหารครับ  (Read 4978 times)

tnakornp

• Newbie
  • *
เปิดประตูตัวบ้านเข้ามาก็เจอโต๊ะทานข้าวเลย ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอะไรหรือป่าวครับ ถ้าย้ายหลบไม่ได้ต้องทำอย่างไรครับ

tnakornp

• Newbie
  • *
ขอรบกวนถามเพิ่มเติมครับ
คือว่า ห้องครัวที่ต่อเติมครับ จะมีประตู 2 บาน ที่จะตรงกัน แต่ระหว่างประตูไม่มีอะไรกันเลย เป็นอะไรหรือป่าวครับ มีรูปอยากให้ดูครับ แต่ทำไม่เป็น

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หาตู้ หรือฉากบังตาสักเล็กน้อย

ประตูตรงกัน มีทั้งดี และไม่ดี ขึ้นกับองศาที่แน่นอนครับ

tnakornp

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ คือว่าอยากถามเป็นความรู้ครับ ถ้าเปิดประตูบ้านมาเจอโต๊ะทานข้าว จะมีความหมายที่ไม่ดีอย่างไรครับ อยากทราบไว้ประดับความรู้ครับ รู้แต่ว่าไม่ดี สงสัยว่าความหมายคืออะไรครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

เจ้าบ้านจะให้ความสำคัญเรื่องการกินครับ