06 พ.ค. , 2024, 07:57:56 pm

Author Topic: เปลี่ยนโคมไฟบนฝ้าเพดาน  (Read 5017 times)

Thitaree

• Newbie
  • *
เปลี่ยนโคมไฟบนฝ้าเพดาน
« on: 03 ก.พ. , 2010, 03:58:47 am »
เรียนซือเฮียที่เคารพ
ขอเรียนถามดังนี้ค่ะ
บ้านพิง 90 องศา   
ต้องการเปลี่ยนโคมไฟเพดานทั้งบ้าน 8 จุด
แต่บังเอิญไปถอดโคมไฟชุดเดิมออกแล้ว 1 จุด โดยไม่ได้ดูฤกษ์ แต่อย่างอื่นยังไม่ได้ทำอะไรค่ะ
เรียนถามว่า
1.  กระทบไปหรือยัง ถ้ากระทบแล้วแก้อย่างไรคะ
2.  ถ้าไม่กระทบจุดอื่นๆ ทำต่อไปได้เลยหรือไม่คะ
3.  อาจมีบางจุดต้องซ่อม/เปลี่ยนฝ้าค่ะ ต้องดูฤกษ์หรือไม่คะ
4.  ถ้ายังไม่กระทบ ไปเริ่มทำหลังวันที่ 4 ก.พ. 53 ดีกว่าหรือเปล่าคะ
ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคะ
ศิษย์ 43

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เปลี่ยนโคมไฟบนฝ้าเพดาน
« Reply #1 on: 04 ก.พ. , 2010, 01:15:56 am »

หากถอดไม่มีการกระทบใด ๆ รุนแรงไม่เป้นไรครับ

แต่หากมีการงัดแงะ ออกแรง ต้องดูฤกษ์

เมื่อไม่มั่นใจ ก็ให้ล้างอาถรรพ์

หรือใช้วิธีเสริมมงคลไปก่อน ( ไม่ต้องดูฤกษ์ )

หากไม่ปกติจึงค่อยล้างอาถรรพ์ ( ต้องดูฤกษ์ )