07 พ.ค. , 2024, 03:08:16 am

Author Topic: ต้องกระทบทิศอสูรประจำเดือนต้องทำอย่างไรค่ะ  (Read 3539 times)

dollichon

• Newbie
  • *
เรียนอาจารย์ที่เคารพ
ดิฉันเพิ่งได้รับเอกสารจากทางการว่าจะมาทุบกำแพงด้านทิศตะวันออกในวันจันทร์ที่ 19นี้ ซึ่งทางทิศตะวันออกเป็นทิศอสูรประจำเดือนนี้ ดิฉันต้องทำอย่างไรค่ะ กลุ้มใจมาก  เป็นกำแพงที่ชำรุดจากพายุ แล้วมีต้นไม้ล้มทับ ต้องทุบทิ้งแล้วก่อใหม่ค่ะ หวังว่าคงได้คำตอบจากอาจารย์ด่วนนะค่ะ เพราะ อีก 2 วันเท่านั้นค่ะ
รบกวนอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ในกรณีจำเป็น
1. ราดน้ำ 5 ขัน
2. หากเร่งด่วนมาก ให้ทุบไป แล้วหาฤกษ์ปลอดภัยที่ใกล้ที่สุด ทำพิธีล้างปรับสภาพ
    ( ทั้งหมดอยู่ในหนังสือ ปฎิทินฤกษ์มงคล 2552 )