11 พ.ค. , 2024, 11:51:48 am

Author Topic: อยากติดที่แขวน ทีวี ทางทิศตะวันตกเฉียงใต้ เจาะแขวนเพดาน  (Read 4562 times)

suthin_sun

• Newbie
  • *
สมาชิกใหม่ครับ ว่าจะติดที่แขวนทีวีในห้องนอน ห้องนอนอยู่ทางทิศตะวันตกเฉียงใต้ของบ้าน ถ้าดูเฉพาะห้องนอนตำแหน่งติดอยู่ทางทิศใต้ของห้อง
ทราบว่าทิศแตกสลาย จากหนังสือปฎิทินฤกษ์์มงคล ไม่ทราบว่าจะเอาหลักว่าอยู่ทิศไหน ระหว่างดูแปลนรวม ห้องนอนอยู่ทิศตะวันตกเฉียงใต้ หรือดูเฉพาะในห้องนอนผนังจะอยู่ทางทิศใต้ และการเจาะฝ้าเพดานในทิศเดียวกัน ต่างจากการเจาะผนังหรือเปล่าครับ
                                       ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องรู้ทิศหลังบ้านประกอบด้วยครับ

หากคิดว่าจะกระทบทิศห้าม

ให้ใช้ฤกษ์ปลอดภัยลงมือกระทบ + ราดน้ำ 5 ขัน

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากขนาดไฟล์ใหญ่เกินกว่า 50 KB จะไม่แสดงภาพครับ

กรุณาส่งมาทาง [email protected]