04 พ.ค. , 2024, 10:00:33 am

Author Topic: มีเรื่องรบกวนถามครับ / กระบี่แก้ฮวงจุ้ย  (Read 5744 times)

chatupoom

• Newbie
  • *
1.รับมอบเหรียญคืออะไรครับ
2.คือผมได้กระบี่มาเล่มหนึ่งซึ่งที่เนื้อกระบี่มีสัญลักษณ์เจ็ดดาวครับไม่รู้ว่าใช่กลุ่มดาวจระเข้รึปล่าวและอีกด้านของเนื้อกระบี่ก็มีลายพัวเล้งซึ่งกระบี่เล่มนี้สามารถใช้ตกแต่งปรับฮวงจุ้ยได้และยังเป็นการเพิ่มเสริมสร้างบารมีคุ้มครองป้องกันอาเพศคุณไสยอวมงคลทั้งปวงผมเลยสงสัยว่าสัญลักษณ์เจ็ดดาวนี้หมายถึงอะไรและกระบี่เล่มนี้ใช่เหมือนกับที่ซินแสใช้ในการประกอบพิธีอารายแบบนี้ไหมครับ
                            ขอบคุณครับ
« Last Edit: 30 ม.ค. , 2009, 09:50:18 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: มีเรื่องรบกวนถามครับ
« Reply #1 on: 19 ต.ค. , 2007, 06:58:36 am »
เหรียญปรับแก้ดวง เป็นระบบของชมรมฯ ครับ
กรุณาอ่านได้จากหน้าบทความ

กระบี่เป็นของมีคม ไม่เหมาะไว้ในบ้าน
ในแง่มุมของฮวงจุ้ยต้นฉบับ จะไม่มีของพวกนี้มาเกี่ยวข้องเลย
( กระจก ยันต์ แปดเหลี่ยม ผีซิว-ปี่เซียะ )

ชมรมฯ จะเน้นหนักที่ชัยภูมิ ทิศทาง ดวงชะตา ฤดูกาล ตามหลักวิชาเท่านั้น
ไม่เน้นของแก้ทั้งหลาย

มีสมาชิกหลายท่านได้ตั้งข้อสังเกตุว่า
ของแก้ฮวงจุ้ยที่ทำขายกันเป็นร้อย ๆ  แบบ
แม้ว่าแก้ไขปัญหาเดิม ก็ต้องให้ซื้อใหม่โดยตลอด
เป็นค่าใช้จ่ายที่สูง

chatupoom

• Newbie
  • *
Re: มีเรื่องรบกวนถามครับ
« Reply #2 on: 19 ต.ค. , 2007, 08:41:13 am »
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ