12 พ.ค. , 2024, 09:28:48 am

Author Topic: อาจารย์สุภชัยทักเรื่องระวังอุบัติเหตุ  (Read 3764 times)

Joe

• Newbie
  • *
อาจารย์สุภชัยได้ทักผมเมื่อก่อนตรุษจีนว่าให้ระวังอุบัติเหตุ เสียทรัพย์สินในช่วงเดือนมี.ค ผมก็ขับรถระมัดระวังมาตลอด และตลอด 12-13 ปีที่ผ่านมา ไม่เคยขับรถชนเลย มีแต่คนขับมาเฉี่ยวเล็กน้อย เมื่อปลายเดือนก.พ ผมก็ได้ไปทำบุญถวายสังฆทาน ไถ่ชีวิตโคกระบือ และปฏิบัติธรรมที่วัด แต่ล่าสุดเมื่อวันอาทิตย์ที่ 21 มี.ค ที่ผ่านมา ผมไปจองรถใหม่ตอนเย็น หลังจากทานข้าวเสร็จกำลังขับรถกลับบ้าน บนถนนวิภาวดีขาเข้าเส้นคู่ขนาน ถึงหน้าปากซอยวิภาวดี 60 กำลังเลี้ยวเข้าซอย (หักหัวรถไปแล้วเกือบครึ่งคัน) มีมอเตอร์ไซด์ที่ขับวิ่งย้อนศรมาเร็วมาก พุ่งชนเข้ากลางรถตั้งแต่ปลายประตูหน้า ประตูหลัง (บุบและฉีก) จนถึงถึงบังโคลนหลังบุบเป็นแนวยาว ส่วนมอเตอร์ไซด์มีคนซ้อนท้ายมาด้วย ทั้งคู่หลังชนเสร็จลงไปนอนเลือดอาบแน่นิ่งอยู่กับพื้นกลางถนน (ทีแรกก็กลัวครับว่าจะตายหรือเปล่าเพราะไม่ขยับเลย) ซักพักรถมูลนิธิเข้ามาช่วยเหลือ และนำคนเจ็บส่งโรงพยาบาล

สรุปจนถึงวันนี้ก็ยังไม่ทราบครับว่าคนเจ็บเป็นใคร เพราะเค้ายังไม่ติดต่อมาที่สถานีตำรวจ และผมเช็คค่าซ่อมรถผมประมาณ 20,000 บาท โชคร้ายผมไม่มีประกัน (มีแต่ชั้น 3) ซึ่งทางตำรวจแจ้งว่าโดยทั่วไปแล้ว มักจะเรียกร้องค่าเสียหายจากมอเตอร์ไซด์ไม่ได้ ให้ทำใจอย่างเดียว มีเพื่อนบางคนทักว่า สงสัยรถเก่าจะงอนเพราะไปจองรถใหม่และบอกว่าจะขายคันเก่า ตอนนี้ก็กำลังลุ้นอยู่ครับว่าทางคู่กรณีผมจะตุกติกและยอมรับผิดหรือเปล่า

อย่างไรก็ตาม ต้องขอขอบคุณอาจารย์ครับ สำหรับความกรุณาที่มอบเหรียญปรับแก้ดวงให้ผมมาตลอด 2 ปี ก็หวังไว้ครับว่าคำทำนายที่อาจารย์ทักเรื่องดี ๆ ว่าผมจะได้เลื่อนตำแหน่งช่วงเดือน 9 คงจะเป็นจริงครับ
« Last Edit: 25 มี.ค. , 2010, 12:08:46 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

ขอบคุณครับที่แจ้งไว้เป็นวิทยาทาน