ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

สอบถามเรื่องตี่จูเอี้ยค่ะ / ตั้งผิดฤกษ์ รถหายไป 2 คัน รถโดนชนเสียหายไป 3 คัน

(1/4) > >>

unmee2519:
ดิฉันได้เช่าอาคารพาณิชย์เพื่อเปิดกิจการมาได้ 3 ปี แล้วค่ะ   แต่มีเรื่องมา 2 ปีซ้อนแล้ว  ตอนนี้รถหายไป 2 คัน  รถโดนชนเสียหายไป 3 คัน
ตี่จูเอี้ยอันนี้เป็นหลังเก่าค่ะ  ตั้งแต่เข้ามาเช่าที่นี่ไม่เคยเปลี่ยนเลย   บางครั้งก็ไม่ได้จุดธูปทุกวัน   มีการเคลื่อนย้ายกระถางธูป  จะทำความสะอาดก็ไม่ได้ดูฤกษ์   จึงอยากอยากทราบว่า
1. มันเกี่ยวกับตี่จูเอี้ยหรือเปล่าค่ะ  เพราะมีคนเคยทักว่าเจ้าที่แถวนี้แรง
2. ตี่จูเอี้ย  หันไปทางด้านทิศเหนือ  แต่ด้านหน้ามีการกั้นเป็นออฟฟิต  ด้านขวามือเป็นบันได  ด้านหลังห้องครัวค่ะ   มีวิธีแก้อะไรบ้างค่ะ
3. จากที่อ่านในเวป  ดิฉันต้องหาฤกษ์  และล้างอาถรรพ์ด้วย  อยากทราบวิธีการโดยละเอียดค่ะ

fengshui:
1. อาจจะใช่ก็เป็นได้ แต่หากหลังเก่าไม่ได้ผุผัง หรือเก่ามาก ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน แค่ทำความสะอาดรอบ ๆ เรือน
    แต่หากจะขยับเรือน ย้ายกระถางธูป ต้องดูฤกษ์

*** ขั้นต้น จัดของไหว้ ขอขมา หากได้ล่วงเกินใด ๆ - ให้รีบทำ ไม่ต้องดูฤกษ์ ***

ในขณะเดียวกัน อาจไม่เกี่ยวกับตี่จู้ แต่เป็นเพราะ
  A. - ฤกษ์ผิด
        1.1 ขอปีเกิดเจ้าบ้าน ( อาจมีมากกว่า 1 ได้ )
        1.2 ทิศหลังบ้าน
        1.3 ช่วงที่ย้ายเข้าอยู่ อย่างน้อยที่สุด ปี เดือน

B. - องศาไม่ดี อาจมีลาภวิบัติ หน้าบ้าน หรือตำแหน่งอื่น ๆ ที่เคลื่อนไหว

2. ตอบไม่ได้ว่าดีหรือไม่ จยกว่าจะทราบองศาที่แน่นอน

3. เดือนนี้ ไม่มีฤกษ์ปลอดภัยเลย
   ส่วนของปีหน้า กรุณาอ่านได้ใน ปฎิทินฤกษ์มงคล 2552
   http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-calendar-book.htm

unmee2519:
1. ปีเกิดเจ้าบ้าน  อันนี้  เป็นปีของผู้เช่า ใช่ไหมค่ะ   เพราะถ้าเป็นผู้ให้เช่า  ดิฉันไม่ทราบค่ะ
    ดิฉัน   เกิดวันที่  5  ตุลาคม   2519  ปีมะโรง   ส่วนแฟน  เกิด  15  มกราคม  2520   ปีมะโรงเหมือนกันค่ะ
2. ทิศหลังบ้าน  เป็นทิศใต้  ค่ะ    ช่วงที่ย้ายเข้ามา ประมาณเดือนสิงหาคม  2549  ค่ะ
3. การจัดของไหว้  ขอขมา  จัดตามที่บอกในเวปใช่ไหมค่ะ
4.  เมื่อดูปฎิทินฤกษ์มงคลก็ให้ทำได้เลยใช่ไหมค่ะ   แล้ววันที่ล้างอาถรรพ์กับวันที่จะทำความสะอาดตี่จูเอี้ย  ทำวันเดียวกันได้ไหมค่ะ

fengshui:
1. ตามกฎ กติกา เรื่องดูดวง ต้องเข้าหมวดบริการ
    http://www.fengshuitown.com/horoscope-analysis/chinese-horoscope-4-pillar.htm

2. + 3.
เดือนสิงหา ทิศใต้เป็นทิศอสูรครับ ส่วนปี 2549 คือปกติ
ดังนั้น ปัญหาส่วนหนึ่งเกิดจากฤกษ์ผิดแน่นอน

การแก้ไข : ดูฤกษ์ปลอดภัย + ทำพิธีล้างอาถรรพ์

4. ใช้ฤกษ์ปลอดภัย ทำความสะอาดตี่จูเอี้ย ในวันเดียวกับพิธีล้างอาถรรพ์ได้ครับ
    ( แต่ต้องเสร็จให้ทันในฤกษ์ )

fengshui:
ช่วยแจ้งข้อมูล

วดป ที่รถหาย ทั้ง 2 คันด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version