03 พ.ค. , 2024, 01:42:05 pm

Author Topic: หลังบ้านเป็นทิศเหนือ แต่จำเป็นจริงๆที่ต้องซ่อมบ้าน  (Read 4378 times)

maekai

• Full Member
เรียนถาม อาจารย์ที่เคารพ
หลังบ้านเป็นทิศเหนือ แต่บ้านจำเป็นต้องซ่อมจริงๆ ควรทำอย่างไรดีคะ

และ ไม่ทราบว่า ยังสามารถ download โปรแกรมหาฤกษ์ ที่ต้องใช้ ISN ของหนังสือที่ซื้อมาใหม่ในปี้ ได้อีกไหมคะ

ขอบคุณอาจารย์มาล่วงหน่าค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หลังบ้านเป็นทิศอสูรประจำปี 53

ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยเท่านั้น ( กรุณาดูแก้ไขที่ผิด )

http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-calendar-book.htm

ส่วนโปรแกรม - จะแจ้งให้ Programmer ทำให้ครับ ( แต่กรณีคุณไม่ต้องใช้ )

maekai

เรียนถาม อาจารย์ที่เคารพ
 ถ้าดูในหนังสือแล้วใช้ฤกษ์ปลอดภัย สามารถใช้กับทุกปีเกิดของผู้กระทำหรือไม่ และ การกระทบ จุดแรกต้องเลี่ยงทิศไหนก่อนไหมค่ะ ต้องราดน้ำ 5 ขัน ในบริเวณที่ต้องซ่อมไหม คือ จะซ่อมโรงรถ ที่อยู่หน้าบ้าน และ เพิ่มทางเท้าด้านข้างตัวบ้านด้านทิศตะวันตกของตัวบ้านค่ะ ควรมีทำอย่างอื่นหรือไม่ รบกวนอาจารย์ชี้แนะค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

fengshui

ฤกษ์ปลอดภัย ที่ลงในหนังสือ จะเป็นฤกษ์ที่สามารถใช้ได้กับทุกคนทุกทิศ

หากจะหลีกเลี่ยง อย่าเริ่มต้นกระทบที่ดาว 5 ครับ
หากจำเป็น ให้ราดน้ำ 5 ขันป้องกันไว้ก่อน

maekai

ขอบคุณอาจารย์มากค่ะที่ชี้แนะให้ค่ะ

fengshui