03 พ.ค. , 2024, 02:25:14 pm

Author Topic: เรียนปรึกษาเรื่องการไหว้ตังโจ่ยพร้อมกับครบรอบวันตายแม่ครับ  (Read 7040 times)

pol

• Jr. Member
  • **
เรียนถามซือเฮียครับ

ปีนี้เมื่อต้นปีช่วงไหว้เชงเม้ง(ดูฤกษ์ไหว้)ผมไปไหว้แล้วแจ้งให้แม่ทราบว่าจะมาไหว้ช่วงตังโจ่ยอีกครั้งที่ฮูลินครับ
แต่พอดีในวันที่ 25 ธันวาคม 2553 เป็นวันครบรอบวันตายแม่พอดี ผมสามารถไหว้รวมที่ฮูลินเลยทีเดียวได้ไหมครับโดยไม่ต้องดูฤกษ์
ขอบคุณครับ
ศิษย์ขั้น 6 รุ่นที่ 45
ธนวัตน์

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ปกติการไปไหว้ครั้งแรกสุด ต้องดูฤกษ์

กรณีเปลี่ยนช่วง หากดูฤกษ์ได้เป็นการดี แต่ไม่ได้จำเป็นเหมือนกรณีข้างต้น

ดังนั้น ไปไหว้ได้ครับ

pol

• Jr. Member
  • **