09 พ.ค. , 2024, 03:19:48 am

Author Topic: หลังบ้านทิศแตกสลาย จะติดตั้งมุ้งลวดเหล็กดัดได้หรือไม่  (Read 5243 times)

preeda

• Newbie
  • *
 :-[ ขอความอนุเคราะห์ซือเฮียช่วยหน่อยนะคะ
ดิฉันซื้อบ้านใหม่ยังไม่ได้เข้าอยู่ และได้ขอฤกษ์กับทางชมรมเพื่อตั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไปแล้ว เมื่อวันที่ 26 ม.ค. 52
ได้อ่านจากหนังสือ "ปฏิทินฯ" ปีนี้หลังบ้านเป็นทิศแตกสลาย ประมาณ 213-218 องศา และปีหน้าก็ยังเป็นทิศแตกสลายอยู่อีกปีหนึ่ง
หากดิฉันจำเป็นต้องติดตั้งมุ้งลวด เหล็กดัด  ติดตั้งแอร์ หรือปลูกต้นไม้เพิ่ม และเข้าไปอยู่อยู่อาศัยเป็นครั้งคราวในวันหยุด
ควรจะทำอย่างไรดีคะ??  ขอรบกวนให้ซือเฮียช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณมาก ๆ คะ
                         preeda

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. หากไม่จำเป็น เลื่อนไปหลัง 4 กพ. 52
2. หากจำเป็น ก็ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยที่อยู่ในหนังสือครับ 
    เลือกอันที่มีเครื่องหมายถูก 2 อัน ( บ้าน ) จะปลอดภัยมากยิ่งขึ้น

preeda

• Newbie
  • *

หมายถึงให้รอไปจนหลังวันที่ 4 ก.พ. 2553 ใช่ไหมคะ

และหากจำเป็นก็เลือกวันที่มีเครื่องหมายตามที่บอกมาและ
ทำตามการล้างปรับสภาพ หรือล้างอาถรรพ์ตามในหนังสือโดยการเจาะ
หรือกระทบโดยเริ่มจากทิศที่ไม่ใช่ทิศแตกสลายก่อนใช่ไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member