05 พ.ค. , 2024, 02:52:24 pm

Author Topic: หลังบ้านติดทางสามแพร่ง จะแก้ยังไงดีค่ะ  (Read 5957 times)

littlegirl

• Newbie
  • *
รบกวนถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะ กำลังจะซื้อบ้าน แต่บ้านที่จองไว้หลังบ้านจะติดกับถนนของอีกโครงการหนึ่งค่ะ แล้วเป็นทางสามแพร่งพอดี ซึ่งตรงจุดที่เป็นทางสามแพร่งพอดีจะเป็นด้านฝั่งซ้ายของตัวบ้านค่ะ (หันหน้าออกหน้าบ้าน) ไม่ทราบว่าแบบนี้จะซื้อได้ไหมค่ะ ถ้าซื้อแล้วต้องแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ บ้านที่จะซื้อหันหน้านทิศตะวันออกเฉียงเหนือค่ะ (ตามที่โครงการบอก) รบกวนช่วยตอบให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
โดยรวมด้านชัยภูมิคือไม่ดี

เพียงแต่ ไม่รุนแรงนัก เพราะโดนด้านข้าง ไม่ใช้ตรงกลาง

อย่างไรก็ตาม หากถนนที่พุ่งมายาว เกินกว่าความสูงตัวบ้าน ควรหลีกเลี่ยง

และในแง่มุมของดวงดาว หากตำแหน่งนั้นเป็นตำแหน่งโชคลาภกลับจะดี แต่หากไม่ใช่ก็จะเสียมาก