10 พ.ค. , 2024, 06:03:03 am

Author Topic: บ่อน้ำในบ้านกับแทงก์น้ำในบ้าน  (Read 5517 times)

ching

• Newbie
  • *
เคยได้ยินว่ามีบ่อน้ำกลางบ้านไม่ดี
แต่ว่า ถ้า เป็น แทงก์น้ำ ละ ครับ จะเหมือนกับบ่อน้ำหรือเปล่า
บ้านผมมี แทงก็น้ำ อลูมิเนียมฝาปิด วางไว้บนดาดฟ้า กลางบ้าน
และได้ยินเรื่องบ่อน้ำกลางบ้านเลย กังวลว่า จะเกี่ยวข้องกันไหมนะครับ
ตอนนี้วางไว้ กลางบ้านดาดฟ้า ชั้น 4 ว่าจะมาไว้ อยู่ส่วนหลังของบ้านแต่อยู่บนดาดฟ้าช้น 3
แทนที่จะไว้กลางบ้านเลย ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า ว่าแทงก์ น้ำจะ มีภัยเหมือนบ่อน้ำกลางบ้านหรือไม่นะครับ
ขอผู้รู้ช่วยตอบข้อสงสัยให้ทีครับ
« Last Edit: 10 ก.พ. , 2009, 06:42:51 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
้บนดาดฟ้า ไม่มีปัญหาครับ *** ระวังเรื่องโครงสร้างให้มาก ***