ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม

ขอถามเรื่องสีบ้านค่ะ

(1/3) > >>

yuwanart:
หน้าบ้านทิศตะวันอกกเฉียงเหนือ 45 องศา บ้านเลขที่ 5/63 เป็นบ้านใหม่ที่กำลังสร้างนะคะยังไม่เสร็จ
สีหลังคาสีน้ำตาล
สีภายนอกมี 3 สีค่ะ ครีม ไข่ไก่ และน้ำตาล 
สีภายนอกมี 3 สีค่ะ ครีม ไข่ไก่  (ส่วนใหญ๋) และเขียว (ห้องนอนบางห้อง)
สีกระเบี้ยงห้องน้ำ สีฟ้า 1 ห้อง สีเขียว 2 ห้อง
ห้องครัวใช้กระเบี้ยงสีขาวค่ะ ส่วนพื้นครัวกระเบี้ยงสีอิฐ
ห้องโถงใช้กระเบี้ยงสีขาว ออกครีมค่ะ
ใช้ได้ไหมคะ จริงๆ อยากส่งแปลนบ้านให้ช่วยดู แต่ไม่รู้ว่าจะต้องส่งยังไงค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

fengshui:
สีภายนอก ใช้ได้แล้ว แต่ให้เพิ่มสีขาวแซมเข้าไป เช่นแนวขอบต่าง ๆ กรอบวงกบ

สีภายในแล้วแต่ชอบ ตามใจเจ้าของห้อง อย่าเลือกสีที่หม่น
( ทำให้รู้สึกหม่นหมอง ควรเลือกสีเบา ๆ สว่าง )

ส่งรูป ซ้ายมือใต้กรอบที่เรากรอกข้อความ มีคำว่า ตัวเลือกเพิ่มเติม ( อักษรสีแดง )
ลองดูครับ

fengshui:
ขนาด file ไม่เกิน 50 K ครับ

ลองส่งมาที่ [email protected] ครับ

yuwanart:
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
เป็นบ้านสรางใหม่เลยอยากทำให้ถูกต้องจะได้ไม่ต้องแก้ไขภายหลังค่ะ
ส่งให้แล้วนะคะ

fengshui:
Pic 1

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version