02 พ.ค. , 2024, 10:00:47 pm

Author Topic: อยากให้มี กั้วดาว 8 จังเลยครับ  (Read 4467 times)

kpangam

• Jr. Member
  • **
ทำไมสำนักของเราไม่ทำกัว ดาว 8 ไว้มั่งครับ หรือว่า ไม่ได้ใช้แก้ไข

ถ้าเราจะทำเองมั่งจะได้ไหมครับ ซือเฮีย
« Last Edit: 28 มี.ค. , 2008, 06:55:09 am by fengshui »

kpangam

• **
Re: อยากให้มีจังเลยครับ
« Reply #1 on: 26 มี.ค. , 2008, 09:54:05 am »
บ้าน townhouse ของผม หลัง อิงทิศ 209.25 อ้างอิงจากโปรแกรม

ตอนนี้ยังทำอะไรยังไม่เสร็จหลายอย่าง ยังมีการเคาะ การตอกอยู่บ้าง
แต่ผมเข้าไปอยู่แล้ว และได้เคย ล้างฤกษ์ ไปแล้ว สามครั้ง ครั้งแรกใช้ฤกษ์ปลอดภัย
ครั้งหลังล้างต่อเนื่อง พอได้อ่านบทความ ถึงได้รู้ว่าผิด ตอนนี้ค่อนข้างแน่ใจว่าเกิด อสูรแน่ๆ
เพราะเริ่มมีปัญหาไม่เข้าใจกับเพื่อนร่วมงานบางท่าน ซึ่งแต่ก่อนก็คุยกันดีๆอยู่

จะล้างอาถรรพณ์ ก็ไม่กล้าเพราะยังทำไม่เสร็จ หลายอย่าง เหลือ ทำท่อน้ำทิ้งเพิ่ม และติดตั้งปั๊มน้ำ
และหลังจากล้างอาถรรพณ์ สามครั้งก่อนแล้ว ช่างพึ่งมาติดมุ้งลวดเหล็กดัดครับ สรุปคือติดอสูรแน่นอน
แถมทิศแตกสลายของเดือนดันมาทับหลังบ้านอีก (ทำ 18 มีนาคม) เรียนถามซือเฮียว่า

1.ตอนนี้ทำพิธีเสริมมงคลไปก่อนได้ใช่ไหมครับ พอจะลดหนักเป็นเบาได้บ้างไหม
2.รอให้ทำเสร็จหมดแล้วล้างอาถรรพณ์ทีเดียวเลยดีไหมครับ หรือต้องล้างก่อน ผมเชื่อว่าต้องล้าง อย่างน้อย 3 ครั้ง
3.ผมอยากตั้งน้ำพุครับแต่จะตั้งในบ้านและใช้ตัวเล็กหน่อย ในทิศลาภหนุน อย่างที่ซือเฮียเคยบอกว่า ตั้งเพื่อลดการทิ่มแทง
4.การแก้ติดอสูรและดาว 5 ระเบิด นอกจากน้ำราด 5 ขัน พิธีล้างอาถรรพณ์ และ พิธีเสริมมงคลแล้ว มีอย่างอื่นอีกไหมครับ
5.ขอถามนอกประเด็นหน่อยครับ ถ้า กัว ดาว 1 ติดไปแล้ว เอากัว ดาว 6 ไปติดใกล้ๆ เพื่อเสริมกำลังของธาตุน้ำอีกจะได้ไหมครับ

ผมขอบพระคุณล่วงหน้าครับซือเฮีย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องการกั้วดาว 8 เพื่ออะไรครับ
เพราะที่จัดทำตามพิธีการ เพื่อแก้ไขดาวที่ไม่ดีเท่านั้น

........................................................................

ให้ดูฤกษ์ ( ไม่ปะทะทิศกระทำ - ปีเกิดบุคคล ) ไม่ต้องเป็นฤกษ์ปลอดภัยก็ได้
ล้างอาถรรพ์โดยเร็ว  แล้วกระทำต่อได้เลย

น้ำพุในบ้าน ระวังเรื่องความสะอาด อาจทำให้ติดเชื่อโรคทางปอด

เท่านี้ครับ

ไม่ดีครับ เพราะการแก้จะใช้หลักการภาคี หรือธาตุ
หากปรับแต่งเองจะไม่ได้ผล เช่น ต้องการดาว 1 แต่เอาดาว 6 จะกลายเป็น 1 6 ภาคี

kpangam

• **
เรียนซือเฮียครับ

สมัยผมเรียนตอนปี 49 เคยเรียนกับซือเฮีย การุณ แล้วช่วงพัก ได้มีโอกาสไปฟังคนอื่นถามนอกรอบ แล้วมีจังหวะนึง มีคนถามเรื่องการใช้ฤกษ์ปลอดภัย เท่าที่ผมจำได้ ซือเฮียท่านตอบว่า สามารถใช้ได้ หลายครั้ง ผมจำไว้ แล้วปีนั้นผมใช้ฤกษ์นี้ 7 ครั้ง แล้วมันก็มีเหตุการณ์หลายอย่างเกิดขึ้นในทางไม่ดีจริงๆ มีการผ่าตัด สุขภาพร่างกายไม่ดี โดยปี 49 ผมไม่ได้ไปไหว้ครู แต่ตักบาตรเกือบทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้นั่งสมาธิ

ปี 50 ผมก็ได้มีการใช้ฤกษ์ นี้ไปถึง 15 ครั้ง แต่ปี 50 ผมไปไหว้ครู มีการนั่งสมาธิเกือบทุกวัน และทำบุญสร้างถาวรวัตถุ บางทีก็สังฆทาน ทุกอาทิตย์ เหตุการณ์ไม่ดีแบบที่เป็นในปี 49 ไม่มี มีแต่เหตุการณ์อื่น ที่เกิดจาก ราศีล่างฐานเดือนโดนปะทะ( เป็น ลก ในดวงด้วย) แต่หลังจากรู้ตัวเลยเอาเหรียญแก้ดวงในหนังสือมาใช้ผ่อนหนักเป็นเบาได้  และท้ายสุดก็ได้รับเหรียญแก้ดวงครบชุด ชีวิตค่อยดีขึ้นครับ

ผมเลยมาคิดเอาเองว่า ฤกษ์ปลอดภัย ถ้าหากเราเป็นคนที่ทำตามคำสอนของอาจารย์ มีการทำบุญ นั่งสมาธิสม่ำเสมอและมีการไหว้ครู ปีนึงน่าจะใช้ได้หลายครั้งตามความจำเป็นของเรา แต่ถ้าไม่จำเป็นอย่าใช้พร่ำเพรื่อ เพราะเป็นฤกษ์ที่ใช้ฝืนชะตากรรม ถ้าสวรรค์ไม่พอใจอาจลงโทษได้ ผมไม่แน่ใจว่าคิดถูกหรือไม่นะครับ

อี่เต็ก ยี่เห็ง ซาฮวงจุ้ย ผมคิดเอาเองว่าน่าจะใช้ได้เสมอนะครับ

ผมมีคำถามครับแต่ผมไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับหลักวิชาหรือเปล่านะครับ

1. อสูรที่เกิดขึ้นในบ้านที่ติดอสูร อสูรนั้นเป็นประเภทไหน เป็นสัตว์ หรือเป็นคน ทำไมท่านท้าวเวสสุวรรณ ถึงแก้ไม่ได้ครับ

2. ไปสุสานแล้วโดนท่านหลอ...... ตามตำนาน เกาะคอแล้ว จะแก้ไขอย่างไม่ให้ตาบอด เพราะตอนผมไปทัศนศึกษา ในรุ่นที่ 41 ผมคิดแต่คำว่า หลอ....ตลอด ไม่รู้ไปเรียกมาหรือเปล่า แล้วผมเคยไปหาคนทรงมาเขาบอกว่ามีลิงเกาะคออยู่ ไปหาอีกคนหนึ่งเขาก็บอกว่ามีเด็กเกาะคออยู่ สรุปแล้วว่าน่าจะมีอะไรเกาะอยู่ไม่งั้นเขาจะเห็นได้อย่างไร ทีนี้ ผมขอถามว่าถ้าโดนจริงๆ จะแก้ไขอย่างไรได้ ผมเคยไปนั่งเรือข้ามน้ำแล้ว เอาขาราน้ำมาแล้ว ครั้งนึงครับ แล้วขากลับนั่งรถข้ามสะพานแทน รู้สึกหายไปพักนึง แต่กลับมาเป็นอาการเหมือนถูกเกาะคออีก จะแก้อย่างไรดีครับ เพราะตอนนี้ ผมจะต้องไปทัศนศึกษาอีกทีกับรุ่น 45 นี้เพื่อจะให้ได้สิทธิ์เรียนต่อในขั้นที่สูงขึ้นด้วยครับ
ขอทราบวิธีแก้ไขและวิธีป้องกันครับ

3.ผมขออนุญาตถามให้หายสงสัยหน่อยครับดาว 5 หนังสือบางเล่มเขาใช้เหรียญเงินจีนโบราณในการแก้ไขเพื่อให้เกิดการถ่ายเทธาตุ ของเราใช้น้ำในการดับการระเบิด หลักในการคิดวิธีแก้ไข เอาอะไรมาเป็นหลักการครับ

4. ข้อนี้เป็นความสงสัยจริงๆครับ ซินแสบางท่านอ้างว่า สามารถย้ายทิศอสูรได้  เพื่อให้ได้ฤกษ์ที่ต้องการโดยไม่ต้องปะทะทิศ โดยฤกษ์นั้นอาจมีผลให้เกิดสิ่งดีๆในชีวิตได้ แต่มีการปะทะทิศอยู่ถ้าย้ายทิศอสูรได้ข้อจำกัดก็หมดไป ผมอยากรู้จริงๆครับว่าทำได้อย่างไร และเป็นการกระทำที่ฝืนสวรรค์หรือไม่ครับ

5.ซินแสบางท่านอ้างว่า ช่องลม ถ้าใช้เป็นสามารถทำให้เกิดโชคแทนการเสียเงินได้ ผมเข้าใจแล้วครับว่า ถ้าให้ช่องลมพุ่งมาทิศลาภประจำยุค ก็คงใช้ได้ แต่ทำไมหนังสือส่วนใหญ่ถึงเขียนไว้ว่าไม่ดีครับ

6.หลักการที่ว่า   ในดีมีเสีย  ในเสียมีดี ถ้าเราใช้วิธีรับดีหลีกร้ายได้ หมายความว่าแม้จะอยู่ใน ฮวงจุ้ยไม่ดี ก็สามารถแก้ไขให้ดีได้ แสดงว่าไม่มีฮวงจุ้ยใดดีที่สุด หรือเสียที่สุดใช่ไหมครับ ฉะนั้นการแก้เพื่อให้ดีที่สุดอาจจะไปกระตุ้นให้เกิดการร้ายที่สุดได้ใช่ไหมครับ ทางพวกเราสอนให้ยึดทางสายกลางใช่ไหมครับ เพราะซือเฮียเคยตอบผมว่า การแก้ดวงของเราเน้นการปรับธาตุให้สมดุลแล้วจะได้รับลาภมากขึ้น ไม่ใช่การไปหาธาตุที่เป็นลาภมาเพิ่มในดวงใช่ไหมครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ตามคำสอนท่านอจ.ครับ ใช้ให้น้อยที่สุด ใช้เฉพาะกรณีจำเป็น

อสูร หมายถึง กระแสพลังที่ไม่ดี
ท่านท้าวเวสสุวรรณ แก้เรื่องวิญญาณ คนละประเด็นครับ

ลองอ่านและทำตาม การแก้อาถรรพ์บุคคล
หน้า 221 ในปฎิทินฤกษ์มงคล 2551 ปีชวด

เหรียญเงินโลหะเพื่อถ่ายเทพลังดิน
น้ำในการดับการระเบิดของดาว 5 - ท่านอจ.ก็อธิบายได้ตรงตัวแล้วครับ

ชมรมฯ ขอไม่วิจารณ์
แต่เราจะเสี่ยงไปเพื่ออะไร ในเมื่อฤกษ์ปลอดภัยที่เราใช้มาตั้งแต่อจ.เปิดสอน
หากทำตามวิธีการขั้นตอนถูกต้อง ล้วนปลอดภัยทุกคน

ซินแสบางท่าน ก็คือ ท่านอจ.ครับ
ในหลักชัยภูมิคือไม่ดีทุกกรณี  แต่ในระบบดวงดาวอาจมีดีเสริมได้

ไม่มีฮวงจุ้ยใดดีที่สุด เป็นสัจจธรรม
หากยังจำได้ ท่านอจ.จะบอกเสมอว่า บ้านที่ดีหมดทุกจุด จะเป็นค่ายกลมากกว่าบ้าน

ดวงต้องสมดุลก่อนครับ เหมือนคนต้องแข็งแรง
หากเน้นลาภ แต่อายุสั้น จะมีประโยชน์อันใด