06 พ.ค. , 2024, 01:12:27 pm

Author Topic: จะเปิดร้านใหม่ครับ  (Read 3688 times)

jack8414

• Newbie
  • *
จะเปิดร้านใหม่ครับ
« on: 19 ก.พ. , 2010, 09:49:34 am »
ผมจะเปิดร้านขายอุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ครับ
ผมมีอาคารพาณิชย์ ซื้อไว้และทิ้งร้างหลังจากทำบุญขึ้นบ้านใหม่เมื่อปี 50
ตอนนี้จะเปิดกิจการครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง
เป็นอาคาร3ชั้น (ยังไม่ได้ต่อเติมซื้อต่อเจ้าของเก่า) สภาพดังนี้ครับ
ชั้นล่าง โล่งหลังบ้านเป็นครัว มีห้องน้ำไต้บันได(บันไดอยู่ทางขวามือเมื่อหันหน้าเข้าบ้าน)
ชั้น 2 เป็นชั้นลอย มีห้องนอนด้านหลัง 1 ห้องและกั้นชั้นลอยเป็นห้องนอน
ชั้น 3 กั้นเป็นห้องนอนดานหน้าและตรงกลาง มีห้องน้ำและระเบียง
ตัวอาคารหันหน้า ทิศตะวันตก ด้านหน้าเป็นถนนสายหลัก ด้านหลังเป็นถนนในหมู่บ้าน
เยื้องหน้าบ้านมีหม้อแปลงไฟฟ้า ห่าจากหน้าบ้านประมาณ 8 เมตร สูงประมาณ 5 เมตรครับ
รบกวนอาจารย์ และผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: จะเปิดร้านใหม่ครับ
« Reply #1 on: 20 ก.พ. , 2010, 03:22:43 pm »
วิเคราะห์ตามชัยภูมิ ทั้งหมดถือว่าปกติ ไม่มีจุดใดเสีย แม้กระทั่งหม้อแปลง

แต่จะดีหรือไม่ ต้องรู้องศาที่แน่นอน แล้ววิเคราะห์ด้วยดาว 9 ยุคครับ

jack8414

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 22 ก.พ. , 2010, 12:45:21 am »
จุดที่ตั้งโต๊ะเก็บเงิน หรือโต๊ะบัญชีควรจะเป็นอย่างไรครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 22 ก.พ. , 2010, 02:00:41 am »
1. พิจารณาความเป็นจริงก่อน จะอยู่ด้านหน้าหรือหลัง ตามลักษณะธุรกิจ
   เช่น 7-11 จะอยู่ด้านหน้าเสมอ  แต่ร้านอาหารมักอยู่ด้านใน

2. ในแง่ฮวงจุ้ย ต้องรู้องศาที่แน่นอนครับ จึงจะบอกได้ควรตั้งที่ใด หันไปทิศทางใด