20 เม.ย. , 2024, 04:59:34 am

Author Topic: การย้ายบ้านขณะตั้งท้อง  (Read 4014 times)

pannawat

• Newbie
  • *
การย้ายบ้านขณะตั้งท้อง
« on: 15 มิ.ย. , 2008, 02:00:55 pm »
พอดีตอนนี้ภรรยาผมกำลังตั้งท้องได้ประมาณเดือนกว่า แต่มีความจำเป็นที่จะต้องย้ายบ้านไปอยุ่บ้านของพ่อแม่และเดือนกันยา 51 ก็จะต้องย้ายไปอยู่บ้านผมเองที่ซื้อใหม่ แต่ผมกลัวเรื่องการย้ายบ้าน ย้ายเตียงตามที่คนโบราณว่าไว้ขณะตั้งท้องครับ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีการแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ไม่ให้กระทบกระเทือนถึงภรรยาและลูกผมครับ ครับขอบคุณ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: การย้ายบ้านขณะตั้งท้อง
« Reply #1 on: 16 มิ.ย. , 2008, 01:29:42 am »
1. หน้าบทความ ดูหัวข้อ ข้อห้าม หญิงมีครรภ์
2. เข้าหมวดบริการหาฤกษ์
    แจ้งตรงหมายเหตุด้วยว่า ภรรยากำลังตั้งครรภ์
    ลูกปฏิสนธิเมื่อใดโดยประมาณ ( สอบถามได้ที่หมอ )