24 เม.ย. , 2024, 02:35:34 pm

Author Topic: สุสานปู่ ย่า ถ้าจะย้ายต้องทำอย่างไรครับ  (Read 5562 times)

prakit

• Newbie
  • *
สุสานอากง อาม่า ป้ายสุสานหันไปทิศตะวันออก 90องศา ผมใช้หลอแกวัด มันแทบจะทับเส้นไร้พลังพอดี ผมคิดว่าซินแสที่มาตั้งให้เมื่อสีสิบกว่าปีก่อนแกคงไม่มีหลอแก จึงหันป้ายไปยุค9และทันเส้น 90องศาพอดี

ด้านหลังสุสานแต่ก่อนเป็นป่า แต่เดี๋ยวนี้เป็นหมู่บ้านมีถนนคนมาอยู่มากขึ้น ที่สุสานเริ่มเป็นเมืองมากขึ้น

เตี่ยแกว่าจะสร้างสุสานประจำตระกูล อยากจะถามว่าจะย้ายสุสานได้ไหมครับ หรือมีซินแสรับปรึกษาไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หันไป หรือพิงครับ

หากหันไปตะวันออก คืพิงตะวันตก ต้องได้ประมาณ 270
และบางระบบจะห้ามตั้งองศาตรง

แต่ในระบบชมรมฯ ตั้งได้ครับ
ลองอ่านประวัติท่านอจ.ประกอบ - ท่านก็ตั้งตัวตรงเช่นกัน
เป็นข้อห้ามของระบบหนึ่ง 

แต่ในระบบของชมรมฯ เมื่อต้องการราศีนี้ ก็ต้องตั้งให้เที่ยงตรง
ซินแสหลายคนห้าม แต่ท่านก็ยืนยันจะตั้งตัวตรง
( ขณะนั้นท่านป่วยด้วยโรคตับแข็งมานาน หาแพทย์ตะวันตกก็ไม่เห็นผล )

หลังจากทลงไปไม่นาน ร่างการก็กลับมาดี โรคภัยก็หาย

....................

กรุณาส่งเอกสาร ถ่ายรูปรอบ ๆ มาประกอบด้วย
ส่งมาที่ชมรมฯ