19 เม.ย. , 2024, 10:28:57 am

Author Topic: ตำแหน่งสระน้ำ ควรอยู่ตรงไหนของสุสานครับ  (Read 6107 times)

prakit

• Newbie
  • *
สระน้ำต้องอยู่ตรงกลางด้านหน้าของสุส่านไหมครับ และถ้าเบี่ยงไปทางขวา หรืซ้ายห่างไปสัก50เมตรจะเป็นไงครับ

ที่ที่ไปดูจะทำสุสานมีสระน้ำขนาดประมาณ200เมตร x60เมตร รูปสี่เหลี่ยมผืนผ้าครับ

prakit

• Newbie
  • *
และถ้าสระน้ำห่างเกิน100เมตรขึ้นไป จะนำมาพิจารณาด้วยไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ต้องรู้ว่า ป้ายสุสานพิงองศาใด จึงจะบอกได้ครับ

ไกลเกินกว่า 100 เมตร มีผลน้อย
แต่หากมองเห็น หรือมีขนาดใหญ่ ยังถือว่าส่งผลอยู่ครับ