24 เม.ย. , 2024, 01:24:44 pm

Author Topic: ป้ายชื่อ ด้านหลังต้องเป็นภูเขาไหม  (Read 8162 times)

prakit

• Newbie
  • *
พ่อ เกิดปีหมา มีลูก6คน เกิดปี ชวด ฉลู ขาล เถาะ มะเส็ง มะเมีย

จะเลือกภูเขาที่อยูทิศตะวันออกเฉียงเหนือได้ไหมครับ

ถ้าทิศไม่เหมาะ จะเอียงหลุมภูเขาไม่อยู่ด้านหลังตรงได้ไหมครับอาจารย์

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
กรุณาแจ้งปีเกิดแม่

ลูกให้แยกชาย เรียงตามลำดับ
และหญิง เรียงเช่นกัน

จึงจะบอกได้ครับ

prakit

• Newbie
  • *
แม่เกิดปี เสือ พศ.2481 พ่อปีหมา 2477

คนแรกเป็นชายปีหนู
คนที่2ชายปีฉลู
คนที่3ชาย ปีเสือ
คนที่ 4หญิง ปีเถาะ
คนที่5 ชาย ปีมะเส็ง
คนสุดท้องคนที่6 ชาย ปีม้า

prakit

• Newbie
  • *
ทุกคนยังมีชีวิตแต่พ่อคิดจะซื้อที่ทำสุสาน ขอรบกวนอาจารย์บอกทิศที่ห้าม ด้วยนะครับ ;D

fengshui

พ่อ จอ แม่ เสือ

ช1. หนู
ช2. ฉลู
ช3. เสือ
ช4. มะเส็ง
ช5. ม้า

ญ1. เถาะ

.................

ทิศที่ใช้ได้
1. ทิศจื้อ เหนือตรง 0 +/-3 องศา
2. ทิศสุก ตกเฉียงเหนือ 300 +/- 1.5 ( เป็นทิศล้มเหลว กรณีจำเป็นสามารถใช้องศาดาวเอียงได้ )
3. ทิศไห ตกเฉียงเหนือ 300 +/- 4.5

ทั้งหมดนี้ ต้องนำวันเดือนปีเกิด เวลาเกิดพ่อแม่มาดูอีกครั้ง
เพราะต้องดูตุสำคัญประกอบด้วย
( 3 ทิศที่หาได้ คำนวณจากปีเกิดเพียงอย่างเดียว )

รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้มีอยู่ใน เรื่องเด่นประจำฉบับ
ในหนังสือปฎิทินฤกษ์มงคล 2551 ปีชวด
......

เล่มนี้ถือเป็นเล่มที่ควรเก็บสะสมไว้อย่างยิ่ง
เพราะกล่าวถึงการหาทิศสุสานเบื้องต้น
มีตารางเทียบครบ 24 ราศี / 12 ปีเกิด

ติดต่อได้ที่ชมรมฯ 02-234-9358 ครับ

prakit

• Newbie
  • *
รบกวนอาจารย์อีกครั้ง
พ่อเกิดวันที่ 25พ.ค. 2477 เวลา18.00น.ครับ
แม่รู้แต่ว่าปีเสือครับ
ทิศที่ให้เป็นทิศหลังพิงใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

เหลือทิศข้อ 1 กับ ข้อ 3 ครับ