29 มี.ค. , 2024, 10:56:14 am

Author Topic: เรียนถามอาจารย์เรื่องรูปถ่ายบรรพบุรุษ  (Read 7824 times)

adimba6

• Newbie
  • *
เมื่อหลายปีก่อน เคยเก็บรูปถ่ายบรรพบุรุษที่ล่วงลับไปแล้วไว้ในห้องพระ แต่มีคนทักว่าท่านจะไม่สามารถคุ้มครองลูกหลานได้เต็มที่ ถ้าอยู่ในห้องพระ เนื่องจากไม่เคยมีความรู้เรื่องนี้มาก่อนเลย จึงย้ายรูปออกมานอกห้องพระ โดยไม่ได้ดูฤกษ์ พอนำรูปออกมาจากห้องพระก็ไม่รู้ว่าจะไปตั้งที่ไหน หันรูปไปทิศใด สุดท้ายก็เก็บรูปไว้ในตู้หนังสือในห้องนอนที่ไม่ได้ใช้(เหมือนเป็นห้องนอนแขกที่มาพักที่บ้าน นานๆใช้ที) เก็บแบบนี้มาหลายปีแล้วครับ ไม่ได้กราบไหว้ใดๆเลย อยากเรียนถามท่านอาจารย์ว่า ผมควรจะทำยังไงดีครับกับรูปบรรพบุรุษทั้งหมด 4 รูป คือ ปู่ ย่า ตา ยาย
ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอทราบปีเกิดทั้ง 4 ท่าน
ขอทราบทิศหลังบ้านครับ

adimba6

• Newbie
  • *
ต้องขอโทษด้วยครับ ยังไม่ได้วัดทิศหลังบ้านเลยครับ ถ้าได้ข้อมูลครบแล้วจะมาเรียนถามอีกครั้งครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ