25 เม.ย. , 2024, 08:00:58 pm

Author Topic: ประตูบ้านตรงกัน 3 บานครับ  (Read 6751 times)

horus_ong

• Newbie
  • *
ประตูบ้านตรงกัน 3 บานครับ
1.เข้าในบริเวณบ้านแล้วขึ้นบันไดเพื่อเข้าบ้านเจอประตูเข้าบ้านอันดับแรก
2.เดินตรงไปจะเป็นประตูเข้าห้องกลางบ้าน ซึ่งมีหัวบันไดเกยประตูที่ 2 ประมาณ 10 ซม.
3.เดินตรงไปจะเป็นประตูห้องหลังบ้าน และต้องลงบันได 1 ขั้น ซ้ายมือเป็นประตูเข้าห้องน้ำ ขวามือเป็บันได 4  ขั้นเพื่อเดินออกทางหลังบ้าน ถ้ามองตรงไปจะป็นกำแพง
***ประตูทั้ง 3 บานตรงกัน คือยืนที่ประตูหน้าบ้าน มองตรงไปก็จะเป็นกำแพงห้องหลังบ้านเลยครับ
สำคัญที่ บันไดหน้าบ้านและประตูที่ 1,2,3 ตรงกันหมดครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ประตูบ้านตรงกัน 3 บานครับ
« Reply #1 on: 22 ส.ค. , 2008, 03:32:21 pm »
1. ขอภาพประกอบด้วยจะดีมาก
2. ข้อสรุปอักษรแดง
    ตรงกันหมด แต่ไม่ทะลุออกหลังบ้าน ยังไม่ถือว่ารุนแรงสุด
    แต่ก็ไม่ค่อยดี โดยเฉพาะหากประตูเป็นตำแหน่งเสียลาภ จะเสียมาก
    *** ต้องรู้องศาที่แน่นอน ลองศึกษาเพิ่มเติมจาก จัดบ้านตามหลักฮวงจุ้ย ยุค 8 ครับ