29 มี.ค. , 2024, 09:06:04 am

Author Topic: ห้องนอนเป็นรูปมีดควรแก้ไขอย่างไรคะ  (Read 5923 times)

funnycatz

• Guest

อยากสอบถามวิธีแก้ไขห้องนอนรูปมีดน่ะค่ะ

มีรูปมาให้ดูด้วยค่ะ คือไม่อยากจะติดกระจกบานใหญ่น่ะค่ะ(เจ้าของเป็นผู้ชาย)
ใช้บานเล็กๆได้รึเปล่าคะแล้วต้องติดฝั่งไหน

รึใช้วิธีแก้โดยการแขวนลูกคริสตัลได้รึเปล่าคะ(เพราะมีลูกแก้วอยู่แล้ว)
เคยอ่านเจอในหนังสือ เค้าบอกแค่ว่าให้ติดกระจกฝั่งตรงข้ามที่นอน(ไม่มีพื้นที่)
รึไม่ก็แขวนลูกแก้วในจุดA ไม่เข้าใจน่ะค่ะว่าจุดAคืออะไร ยังไงรบกวนทีนะคะ

อยากจะจัดการให้เรียบร้อยก่อนเริ่มทำงานประจำวันแรกในต้นเดือนกันยายนนี้น่ะค่ะ
ส่วนเรื่องของหน้าต่างติดม่านเรียบร้อยหมดแล้วค่ะโดยไม่เปิดเลย

ประตูระเบียงก็ปิดม่านเรียบร้อยแล้ว โต๊ะทำงานห่างจากหน้าต่างประมาณครึ่งเมตรค่ะ
ในภาพพื้นที่ว่างข้างโต๊ะทำงานส่วนใกล้ประตูห้อง ตั้งโต๊ะเล็กวางของใช้จิปาถะไว้น่ะค่ะ
(ลืมวาดลงในรูป- -")

(มันเป็นบ้านที่ซื้อต่อมาก็เลยพยายามแก้เคล็ดเท่าที่ทราบและพอทำได้
แต่เรื่องแก้ห้องรูปมีดนี่ยังไม่ทราบวิธีแก้น่ะค่ะว่าควรทำยังไง

ห้องกว้างประมาณ(ส่วนที่กว้างและยาวที่สุด)3*3.5เมตรเนื้อที่ขยับได้เลยน้อยน่ะค่ะ)
หน้าประตูระเบียงมีอ่างปลากลมอยู่หน้าห้องตรงหลังหน้าต่างเล็กข้างประตูระเบียงด้วยน่ะค่ะ
« Last Edit: 26 ส.ค. , 2008, 05:12:52 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ในระบบชมรมฯ จะพิจารณาดังนี้

ห้องสี่เหลี่ยม มีส่วนเกินคือฝั่งหน้าต่างใหญ่
รูปมีด ไม่ได้เป็นปัจจัยสำคัญ แต่เป็นความรู้สึกของผู้ไม่รู้
หากติดใจว่ามันยังไม่ดี  ให้หาตู้มากั้นระหว่างห้องหลัก กับส่วนเกิน
( ตู้สูงประมาณเอวก็ใช้ได้ครับ )