25 เม.ย. , 2024, 06:46:11 am

Author Topic: คนตั้งครรภ์ ห้ามเคลื่อนย้ายเตียง แต่ถ้าพลิกฟูกได้ไหมครับ  (Read 7045 times)

prakit

• Newbie
  • *
ตามที่อ่านในบทความ ถ้าบ้านนั้นมีคนตั้งครรภ์อยู่ เตียงที่ใช้นอนห้ามเคลื่อนย้ายเด็ดขาด แต่ฟูกที่นอนนี้ เราสามารพลิกกลับด้านพลิกไปมาทุกเดือนได้ไหมครับ (เหตุที่จะพลิกเพราะเป็นที่นอนสปริงคู่มือการใช้ให้พลิกฟูกทุกเดือน เพื่อไม่ให้สปริงเสื่อมหมดสภาพเร็ว)

แฟนผมตั้งครรภ์มา 3เดือนแล้ว เมื่อเดือนที่ผ่านมาตอนท้องได้2เดือน ผมถอยรถกระแทกมุมฐานพื้นบ้านทางทิศตะวันตกจนพื้นแตก(พื้นยกสูง) จะมีผลต่อเด็กไหมครับ ถ้ามีจะเป็นเรื่องอะไรครับ เท่าที่ทราบทิศตะวันตกเป็นธาตุทอง จะเกี่ยวกับอะไรครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ได้ครับ

ธาตุทองเกี่ยวกับปอด ระบบลมหายใจ
หาฤกษ์ปลอดภัยไปล้างอาถรรพ์
( ตอนนี้ให้ไปราดน้ำ 5 ขันก่อน - ไม่ต้องดูฤกษ์ - แก้ไขดาว 5 เผื่อจะมีการกระทบ )

prakit

• Newbie
  • *
หน้าบ้านหันไปทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ประมาณ 50องศา ถอยรถชนมุมพื้นบ้านทิศตะวันตก วันนั้นผมก็รถน้ำห้าขันไปแล้วครับ

แต่ตำแหน่งนั้นผมวางกระถางต้นไม้อยู่รถถอยกระแทกกระถางด้วยแต่ไม่แตกกระถางขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง ฟุตครึ่ง ปลูกต้นแก้วครับ

และวันที่ถอยชน แฟนผมกลับไปอยู่ที่บ้านแม่เขาสองอาทิตย์ ชนก่อนที่เขาจะกลับมาสองสามวันครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ควรหาฤกษ์ปลอดภัยไปล้างอาถรรพ์ในตำแหน่งที่กระทบ
2. แฟนอยู่ด้านนอก ก็ถือว่ากระทบน้อย

อย่างไรก็ตาม แนะนำให้ภรรยาไปทำบุญสังฆทาน
อุทิศให้ตนเอง และลูก ให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง