28 มี.ค. , 2024, 11:08:33 am

Author Topic: พื้น สุสาน แตกครับ ทำใหม่ด้วย หินขัดมีลวดลาย หรือ กระเบื้อง ดีครับ  (Read 7684 times)

Grabile

• Guest
พื้นสุสาน ของอากง แตกครับ เหตุเพราะน้ำเซาะพื้นมั๋งครับ เลยทำให้แตกซึ่งเคยเกิดกับ สุสานของพ่อซึ่งอยู่ข้างๆกันอะครับ ทีนี้ตัดสินใจที่จะซ่อมครับ แม่ผมบอกว่าให้เป็นการปูกระเบื้องก็พอ แต่ผมเองคิดว่า มันไม่สวยครับ เลยคิดจะทำเป็นแบบหินขัดมีลวดลายสวยๆ เหมือนเดิมครับ

ไม่ทราบว่า แตกต่างกันมั๊ยครับ และ เท่าที่อ่านกระทู้ที่ผ่านๆ มาทราบว่าต้องดูฤกษ์ก่อน ผมต้องทำอย่างไรครับ แนะนำด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
แนะนำเป็นหินอ่อน หรือหินขัดจะดีกว่าครับ