29 มี.ค. , 2024, 01:57:10 pm

Author Topic: ถามเรื่องตั้งประธานใหม่ครับ  (Read 3779 times)

panupong

• Newbie
  • *
สอบถามอาจารย์ครับ ผมเป็นศิษย์รุ่นที่ 44 วัดองศาหลังบ้านด้วยจานแสงแดด ได้ 172 องศา                            
หลังบ้านเป็นทิศใต้ปีนี้โดนทิศอสูร อยากเรียนถามดังนี้                           
1) ผมจะตั้งตู้ประธานที่ตำแหน่งดาว 35 ซึ่งเป็นตำแหน่งลาภวิบัติต้องนิ่ง( ตามหนังสือจัดบ้าน                           
ตามหลักฮวงจุ้ย ยุค 8 ของท่านอาจาร์ใหญ่)โดยตู้ประธานตั้งเข้ามุมพิงทิศ 165 องศา                           
เพื่อให้ประตูบ้านเกิดดาว 88 และตำแหน่ง35
ก็จะเกิดดาว 25 แทน โดยการตั้งนั้นไม่ได้กระทบแต่จะใช้กาวเป็นตัวยึดแทน                           
ไม่ทราบว่าจะสามารถทำได้หรือไม่ โดยใช้ฤกษ์ปลอดภัย หรือมีคำชี้แนะอื่นโปรดชี้แนะด้วยครับ                           
2) การวัดองศาตู้ประธานนั้นเพราะตู้ประธานอยู่ในบ้านจึงไม่สามารถใช้จานแสงแดดวัดได้จะสามารถใช้กล้องวัดองศาวัด                           
แทนได้หรือไม่ครับหรือว่ามีวิธีอื่นอีกครับ                           
3)ในหนังสือช่วงองศาที่ 162.0-168.0 ดูที่ผังวงกลมช่วงองศาตรงได้ 165 และดูที่ ช่วงองศาที่168.6-172.0ดูที่ผังวงกลมได้ 165                           
เหมือนกันผมจึงงงครับช่วยชี้แนะด้วยครับ                           
4)ในปีนี้ราดน้ำ5 ถังหน้าบ้านประจำจะเกิดผลดีมากน้อยแค่ไหนครับ(ช่วงนี้ลงทุนอะไรก็ขาดทุนไปหมดครับ)                           

S            
         172องศา            ซิ้งน้ำ   

เตาแก๊ส   
                     ประตูหลังบ้าน      
   ตู้ประธาน   165องศา                  ห้องครัว   

ประตู      

ประตู                     ห้องน้ำ      
ประตู                           

บ่อปลา   ประตูหน้าบ้านเปิดออก                     
                        ที่จอดรถ   

ประตูรั้วแบบเลื่อน         
            N                  

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขอเป็นรูปส่งมาดีกว่าครับ ส่งมาที่ [email protected] ก็ได้ครับ