28 มี.ค. , 2024, 01:24:31 pm

Author Topic: เรียนถามเรื่องการมอบเหรียญปรับดวงครับ  (Read 5895 times)

adimba6

• Newbie
  • *
ขอเรียนถามเรื่องการมอบเหรียญปรับดวงครับว่า ถ้ามี 2 คนที่ต้องได้รับเหรียญรหัสเดียวกัน เช่น 5/1 ผู้ที่มอบเหรียญให้ทั้ง 2 คน เป็นคนเดียวกันได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ครับ

ที่ห้าม คือ กรณีกลับกัน
คือ คนรับต้องการ 2 เหรียญที่เหมือนกัน เช่น 10/2 จำนวน 2 เหรียญ
ต้องรับมอบจากบุคคลปีเกิด 10/2 จำนวน 2 คน ครับ

adimba6

• Newbie
  • *
รบกวนถามเพิ่มเติมครับ
1.  ก่อนมอบเหรียญผู้รับมอบสามารถจับซอง แต่ไม่ได้จับเหรียญได้หรือไม่ครับ เพราะเวลาที่เอาไปให้ผู้มอบอาจต้องเป็นคนถือเหรียญเอาไปให้เค้าเองครับ ไม่สะดวกหาคนถือเหรียญไปให้ผู้มอบ
2. ช่วงที่ยังหาคนมอบเหรียญไม่ได้ เก็บเหรียญไว้ที่ห้องพระ วางไว้ที่โต๊ะหมู่บูชาได้ไหมครับ

fengshui

1. ผู้รับมอบสามารถจับซองได้ แต่เป็นคนถือเอาไปให้ผู้มอบโดยตรงไม่ได้
    เหมือนเขาคืนของเรา ต้องฝากไว้กับบุคคลที่ 3 ( คือพาบุคคลที่ 3 ไปด้วย )
2. ไม่จำเป็น  วางไว้ในลิ้นชักก็ได้

adimba6

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

fengshui

ยินดีครับ