28 เม.ย. , 2024, 10:10:54 pm

Author Topic: ถามเรื่องการตั้งพระประธานครับ  (Read 4758 times)

pong19

• Newbie
  • *
รบกวนถามอาจารย์และซือเฮียดังนี้ครับ

1. อาจารย์ได้กำหนดให้ตั้งตู้และพระประธานใหม่ในตำแหน่งองศาใหม่ที่บ้านในวันฤกษ์ปลอดภัย  เดิมมีตู้เก่าและตี้จู่เอี้ยตั้งอยู่ตำแหน่งประธานเดิม(ตั้งข้างๆติดกันและเด่นทั้งคู่)แต่หลังพิงทิศใต้ซึ่งเป็นทิศอสูรปี 51 นี้  อยากทราบว่าในวันฤกษ์ปลอดภัยสามารถเคลื่อนย้ายเฉพาะตู้เดิมมาตำแหน่งใหม่ได้หรือไม่ครับ  หรือว่าต้องซื้อตู้ใหม่มาตั้งไปก่อน  รอปีหน้าถึงจะเคลื่อนย้ายตู้เดิมได้ครับ

2. เคยอ่านจากกระทู้เก่าถามว่า ถ้าไม่สามารถหาผู้มอบเหรียญปรับดวงตามที่ระบุปีพ.ศ.เกิดบนซองสีชมพูได้  สามารถเลือกคนที่เกิดปีนักษัตรเดียวกันแต่ไม่ตรงปีพ.ศ.กันแทนได้ (ห่างรอบกัน 60 ปีหรือเปล่า) อยากทราบว่าใช้ได้ทุกกรณีทุกคนหรือเปล่าครับ

3. ปีนี้ได้ทำการซ่อมแซมบ้านทั้งหลัง  กระทบทุกด้านและทาสีบ้านด้วย  อาจารย์ให้ล้างอาถรรพ์วันฤกษ์ปลอดภัย 5 ถังด้านทิศใต้  แต่ตอนพบอาจารย์ผมไม่ได้อธิบายละเอียด  อยากทราบว่าการล้างอาถรรพ์ต้องรวมทิศอื่นด้วยหรือเปล่าครับ  และเป็น 5 ถังชุดเดียวกันหรือเปล่าครับ  และได้อ่านจากกระทู้เก่าบอกว่าต้องทำติดต่อกัน 3 วันหรือเปล่าครับ

4. อยากทราบว่าโปรแกรมโซล่า อซิมุส ลงในpocket pc phone ที่มี windows mobile 6.1 ได้หรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ใช้ตู้เก่าได้ครับ

2. ทุก 60 ปีก็จะครบรอบราศีครับ ใช้ได้ทุกกรณีครับ

3. หากได้กระทบโดยไม่ด้ดูฤกษ์ ควรล้างทุกทิศ

4. http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/index.php?topic=1179.0