20 เม.ย. , 2024, 09:43:45 am

Author Topic: จะนำกระถางธูปอากง อาม่า รวมกันจะทำไงดีครับ  (Read 6353 times)

teteeras

• Newbie
  • *
จะนำกระถางธูปอากง อาม่า รวมกันจะทำไงดีครับ .... คือว่าอากงตายมาประมาณ 2 ปี แล้ว ส่วนอาม่าตายมาได้ครบ 1 ปีแล้ว

ที่บ้านเลยจะนำกระถางธูปมารวมกัน โดยเปลี่ยนเป็นกระถางใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิม เลยมีคำถามรบกวนท่านผู้รู้ ดังนี้อ่ะครับ

1.  ซื้อเป็นกระถางใบใหม่เลยได้ไหมคับ แล้วค่อยเอาขี้ธูปของทั้งสองกระถางมารวมกันในกระถางนี้ ได้ไหมคับ

2.  ควรใส่อะไรเพิ่มเติมลงไปในนั้นไหมคับ

3.  แล้วควรกระทำวันไหนดีคับ

4.  มีขั้นตอน และพิธีกรรมอย่างไรบ้างคับ

5.  แล้วติด กิมฮวย กับผ้าแดงที่กระถางธูปเลยหรือเปล่าคับ เมื่อรวมกันในกระถางใหม่แล้ว

----- ขอขอบพระคุณท่านผู้รู้ ที่ได้ให้คำตอบมา ณ โอกาส นี้เลยนะคับ ขอบคุณครับ -----

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ได้ครับ
2. ไม่ต้องเพิ่มครับ และไม่ควรด้วย
3. ดูหมวดบริการหาฤกษ์
    http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-service-auspice.htm
4. จุดธูปแจ้งทั้ง 2 ท่านว่าจะมารวมกันในฤกษ์.... 
     เมื่อได้ฤกษ์จุดธูปแจ้งว่าได้ฤกษ์แล้ว
     ย้ายเสร็จ จุดธูปแจ้งว่า ย้ายเสร็จแล้ว ถวายของไหว้

***** ต้องแจ้งปีเกิด ทั้ง 2 ท่าน เพื่อกำหนดทิศพิง ( สำคัญมาก ) *****