28 มี.ค. , 2024, 03:59:35 pm

Author Topic: หลังบ้านมีมุมตึก ทำอย่างไรดี  (Read 6756 times)

pencil

• Newbie
  • *
ที่บ้านดิฉัน เป็นทาวเฮาส์  ทีหลังบ้านมีตึกที่ก่อสร้างเพิ่มเติม และมีเหลี่ยมของมุมตึก ชี้มาที่บ้าน 

คนที่บ้านป่วยหนักกันบ่อย ถึงขั้นผ่าตัดไป4คนแล้ว  เท่าที่ศึกษาจากเวป คิดว่าอาจเกิดจากสาเหตุนี้

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
อาจเป็นไปได้ครับ

ขอภาพประกอบด้วยจะดีกว่าครับ ระบุทิศมาในภาพ
ส่งมาได้ที่ [email protected]

pencil

• Newbie
  • *
ส่งรูปไปทางเมล์แล้วนะคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณคะ

fengshui

ดูจากภาพแล้ว ไม่ชัดเจน
หากเป็นไปได้ กำกับลูกศรที่คิดว่าถูกพุ่งชน

อีกประการ คือ ก่อนเกิดหตุ มีกระทบ ซ่อมแซม จุดใดในบ้านบ้าง
ทำเมื่อใด

แล้วเหตุที่เกิดกับแต่ละบุคคลเกิดเมื่อใด ( ระบุปี และเดือน )

pencil

• Newbie
  • *
ส่งภาพเพิ่มเติมแล้วค่ะ

ในภาพเป็นรุปทาวเฮาส์ที่เรียงติดๆกัน หลังบ้านมีตึกที่ปลูกต่อเติมออกมาเห็นเป็นมุมตึก ชี้มาทางบ้านดิฉัน

ขอบุคณที่ช่วยชี้แนะค่ะ

fengshui

ภาพที่ส่งมา

เป็นเรื่องที่มักเข้าใจกันผิดโดยทั่วไป เรื่องมุมแหลม
มุมนี้ไม่ได้ให้โทษกับเรา

ต้องแนวอาคารตามลูกศรแดง จึงจะถือว่ามีผล
« Last Edit: 24 พ.ย. , 2008, 03:02:12 am by fengshui »

fengshui

ฮวงจุ้ยประกอบด้วย 4 วิชาหลัก
1. ชัยภูมิ - จากภาพคือปกติ
2. ดวงดาว - หากตำแหน่งประตูหน้าบ้านเป็นลาภวิบัติ หรือบารมีประจำยุค มีโอกาสเกิดเรื่องดังกล่าวได้
    http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-decor-home-8-period.htm
3. ดวงชะตา - การมีเหตุทั้งบ้าน น่าจะเกิดจากปัจจัยอื่นมากกว่า ดวงเป็นส่วนประกอบ
4. ฤกษ์ - หากกระทบผิด มีสิทธิ์กระทบทั้งบ้าน

pencil

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณอาจารย์มากๆค่ะ

fengshui

ยินดีครับ