ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > ฮวงจุ้ย สิ่งศักดิ์สิทธิ์

สอบถามเรื่องตี่จูเอี้ยค่ะ / ตั้งผิดฤกษ์ รถหายไป 2 คัน รถโดนชนเสียหายไป 3 คัน

<< < (4/4)

unmee2519:
สอบถามอีกเรื่องค่ะ

1.  ตามที่เคยสอบถามไป  ปี 52   ทิศเหนือ ติดปัญหาดาวเบญจภูติ  ต้องแก้ไขดาว 5   ใช่ไหมค่ะ
2.  แปลว่า ปีนี้ดิฉันต้องทำ 2  อย่าง  คือ  ช่วงตรุษจีน  ต้องล้างปรับสภาพ   ส่วนวันที่ 4  ก.พ.52  ต้องแก้ไขดาว 5  ถูกต้องไหมค่ะ
3.  การติดกั้วดาว 1   ติดที่หน้าบ้านใช่ไหมค่ะ   ติดตรงป้ายหน้าร้านได้ไหมค่ะ   ติดกี่ดาวค่ะ  เพราะเป็น 2 คูหา   แล้วติดบริเวณไหน  ตรงกลางหรือด้านข้าง
4.  การสาดน้ำ  5  ขั้น   สาดตรงถนนได้หรือเปล่าค่ะ   เพราะมันมีฟุตบาทอยู่หน้าบ้าน  เกรงว่าจะไม่สะดวก   และต้องสาดน้ำอย่างนี้ทุกต้นเดือน
ตั้งแต่วันที่  4  ก.พ. 52 - 4 ก.พ. 53  เลยใช่ไหมค่ะ

fengshui:
1. หากเป็นหลังบ้าน และไม่ได้มีการกระทบใด ๆ  คือปกติ
    แต่หากเป็นประตู ต้องราดน้ำ 5 ขัน + ติดดาวกั้ว 1 ( ต้องดูฤกษ์ )
2. ราดน้ำ ทำได้ไม่ต้องดูฤกษ์ และควรทำก่อน 4 กพ.
3. หากมี 2 ประตู คงต้องติดทั้ง 2 ฝั่ง ติบริเวณเหนือวงกบประตู
4. หน้าประตูเราครับ หากสาดถนนไกลออกไป มันจะไม่ถูกเป้า

แนะนำราดทุกวันที่ 1 จะได้ไม่ลืม

---

การตั้งตี่จู้ให้ถูกหลักฮวงจุ้ย
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-tip-shrine-tee-chu.htm

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version