25 เม.ย. , 2024, 04:27:34 am

Author Topic: เหรียญพระ  (Read 3678 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
เหรียญพระ
« on: 23 ธ.ค. , 2008, 04:10:13 am »
เรียนซือเฮีย
     ในวันฮวงจุ้ยประจำปี 2008 ชมรมได้มีการมอบเหรียญพระ สำหรับคนปีมะแม รหัส 1/1 กับผู้เข้าร่วมสัมมนา
จึงมีข้อสงสัยสอบถาม คือ

1. ถ้าผู้เข้าร่วมสัมมนา ต้องใส่เหรียญ 1/1 การรับเหรียญสามารถจับซองหรือเหรียญได้เลยใช่ไหม เพราะถ้าเป็น
เหรียญคนมอบจะจับซอง หรือเหรียญได้ ก็ต่อเมื่อถึงฤกษ์เท่านั้นจึงจับได้
     2. กรณีได้รับการตรวจดวงจากท่านอาจารย์ และซือเฮียได้จัดเหรียญให้มี รหัส 1/1 ด้วย ซึ่งเป็นเหรียญคนมอบ
สามารถนำเหรียญจากวันงานมารับแทนได้ไหมครับ เพราะเป็นรหัสเดียวกัน
     3. เหรียญพระ ถ้าผู้ที่จะรับมอบยังไม่พร้อมรับ สามารถนำไปวางไว้บนหิ้งพระได้ไหม   

และขอขอบคุณทุกคำตอบที่ซือเฮียได้ตอบคำถามให้ก่อนหน้านี้ และครั้งนี้ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เหรียญพระ
« Reply #1 on: 24 ธ.ค. , 2008, 09:45:03 am »
1. หากเป็นแบบบุคคลมอบ จับซองได้ไม่เป็นไร แต่ห้ามจับเหรียญ

หากต้องการรับมอบ ตั้งจิตให้นิ่ง มีสมาธิ แล้วทำตามที่ระบุหน้าซอง

2. ได้ครับ

3. ไม่ควร วางไว้ที่สูงใช้ได้ ( วางหิ้งพระ บางกรณีต้องดูฤกษ์ )