29 มี.ค. , 2024, 03:40:40 pm

Author Topic: รบกวนถามการวิบัติของตระกูล  (Read 6432 times)

hearya

• Newbie
  • *
บ้านอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระ ในบริเวณรั้วมีบ้าน 3 หลัง คือ หลังหน้าเป็นบ้านอาโก หลังกลางก็อาโก หลังสุดท้ายบ้านพี่สาว หมดตัวทั้งบ้านบ้านหลังหน้าและหลังกลาง ส่วนบ้านพี่(ตัวผมเอง) หมดมานานแล้วว ไม่รู้บรรพบุรุษไปทำอะไรกะใครไว้ รั้วอื่นเขาไม่หมดตัวเลย แต่มีรั้วผมนี่แหละหมดตัวทุกคน หามาเท่าไหร่ หมดหมด ทุกวันนี้ลูกหลานทุกคนต้องดิ้นรน ทรัพย์สินไม่มีแล้วต้องออกไปแสวงหาด้วยตัวเอง ผมอัดอั้นมานานเป็นสิบปีแล้ว คิดไปต่างๆ นา ๆ ผมไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรให้กับวงศ์ตระกูล สมัยก่อนครอบครัวเรารวยไม่แพ้ใครในหมู่บ้าน แต่ตอนนี้.... อยากทรบกวนถาม อาจารย์ดังนี้
1. มีใครทำของใส่เราไหม (ในอดีต)
2. ถ้ามีจะแก้ไขอย่างไร
3. อยากจะให้ผ่อนหนักกลายเป็นเบา
4. ไม่อยากให้ลูกหลานของยุคผม ต้องลำบากไปกว่านี้
5. ต้องการทราบข้อมูลมากกว่านี้ไหมครับ
6. แต่ตอนนี้ผมไม่ได้อยู่กับบริเวณนี้นะครับ ผมมาต้งรกรากอยู่เชียงราย พอทำมาหาเลี้ยงชีพครับ ไม่รวยครับพอมีพอกินไม่เดือดร้อน แต่อนาคตไม่แน่เหมือนกันว่าจะเจออุปสรรค์ใดๆ อีก พยายามศึกษาฮวงจุ้ย ต่างๆนาๆ หาวัตถุมงคลแต่ก็ศึกษาในตำราเท่านั้น ถูกบ้าง ผิดบ้าง ช่วยรบกวนครับ
จะส่งเมล์เป็นการตอบส่วนตัวก็ได้ครับ ขอขอบคุณ ขอให้อาจารย์และทีมงานจงมีความสุขตลอดไปอีกนานเท่านานครับ ถ้าผมแก้อาถรรพ์ให้กับวงศ์ตระกูลได้นะครับ ชาตินี้ผมจะไม่ลืมพระคุณเลยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ตอบรวม ๆ

ข้อมูลที่ให้มา ในเชิงฮวงจุ้ยคงไม่สามารถบอกอะไรได้มาก
แต่หากทุกคนมีปัญหาใกล้คียงกัน

1. สุสานบรรพบุรษ อาจมีปัญหา ทิศทางที่ฝังขัดแย้งกับปีเกิดบรรพบุรุษ องศาไม่ดี ฤกษ์ผิด ชัยภูมิไม่สอดคล้อง
2. บ้านที่ปลูก - ฤกษ์ผิด องศาไม่ดี

fengshui

อีกกรณี

หากมีสุสานอยู่แล้ว ลองตรวจสอบดูว่าโครงสร้างปกติดีหรือไม่ มีส่วนใดแตกหัก กัดกร่อน สีหมอง
หรือไกลออกไปแต่มองเห็น มีเมรุ ปล่องไฟ หรือด้านหลังที่เป็นภูเขาปกติ หรือมีการเจาะอุโมงค์ ระเบิดหิน

hearya

• Newbie
  • *
Re: รบกวนถามการวิบัติของตระกูล
« Reply #3 on: 08 มี.ค. , 2009, 10:10:14 am »
ฮวงจุยไม่มีการกระทำตามทีท่านอาจารย์  คงเป็นเพราะกรรมคับ มีทางแก้บ้างไหมคับ เช่น บูชาวัตถุมงคล หรืออะไรก็ได้

fengshui

Re: รบกวนถามการวิบัติของตระกูล
« Reply #4 on: 08 มี.ค. , 2009, 03:36:35 pm »
ชมรมฯ เน้นการตามหลักวิชาการ
ไม่มีการใช้วัตถุมงคลครับ