28 เม.ย. , 2024, 11:25:17 am

Author Topic: ศาลพระภูมิติดกับห้องน้ำคนใช้ของข้างบ้าน  (Read 7270 times)

dollichon

• Newbie
  • *
เรียนอาจารย์ที่เคารพ

ทางบ้านได้ตั้งศาลพระภูมิไว้ที่สนาม ต่อมาข้างบ้านได้มาสร้างบ้านหลังใหม่โดยตั้งห้องน้ำและห้องครัวของคนใช้ติดรั้วที่ตั้งศาลพระภูมิ ห่างไปไม่ถึง 1 เมตร ควรทำเช่นไรคะ ในบ้านไม่สามารถตั้งที่อื่นได้  มีคนแนะนำให้ย้ายศาลออก  ที่บ้านไม่มีตี่จู๋เอี้ยะค่ะ  บ้านสร้างมา 36 ปีแล้วคะ
ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ย้ายตำแหน่งใหม่ + ต้องดูฤกษ์
2. หากไม่มีที่ เชิญท่านมาอยู่เรือนตี่จู้แทน + ต้องดูฤกษ์
3. หากส่วนที่ติดกับท่าน ไม่มีกลิ่นเล็ดรอดออกมา ไม่ต้องแก้ไข

dollichon

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ