27 เม.ย. , 2024, 10:20:23 pm

Author Topic: สอบถามเกี่ยวกับ เรื่องการส่งเจ้าขึ้นสวรรค์ กับการไหว้องค์ไฉ่ซิ้งเอี้ย  (Read 6406 times)

o_penmind

• Newbie
  • *
รบกวนช่วยบอกรายละเอียดทีคับ

ของที่ใช้ไหว้ถ้าไม่มีเสื้อผ้าเทพเจ้า

จะเป็นอ่ะรัยไหม ?

( หาซื้อไม่ได้เลยแถวบ้าน ถ้ารู้ที่ซื้อรบกวนด้วย )

เวลาไหว้ต้องใช้ธูปกี่ดอกอ่ะ  ในหนังสือไม่เห็นมีบอกอ่ะ

ตอนไหว้องค์ไฉ่ซิ้งเอี้ยต้องมีคำกล่าวว่าอ่ะรัยบ้าง

ขอบคุณคับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หมายเหตุ
1. คุณลงทะเบียนเป็นเพศหญิง แต่กรอกข้อความเป็นเพศชาย
2. ภาษาไทยเป็นภาษาแม่ของเรา ไม่อยากให้ภาษาวิบัติ กรุณาใช้คำให้ถูกต้องด้วยครับ
    อีกทั้ง เป็นการแสดงถึงการให้เกียรติระหว่างกัน
..........

1. ไม่เป็นไรครับ
2. ธูป 3 ดอกครับ
3. ไม่ต้องกล่าวครับ ขอพรในใจก็เพียงพอครับ
« Last Edit: 03 ก.พ. , 2009, 06:57:53 am by fengshui »