26 เม.ย. , 2024, 04:03:35 am

Author Topic: วันคลอดตรงกับวันตรุษจีน โบราณถือไหมค่ะ  (Read 4004 times)

kat

• Guest
รบกวนถามเกี่ยวกับวันคลอดบุตรนะค่ะ เนื่องจากคุณหมอกำหนดวันคลอดให้เพื่อนในวันตรุษจีนนี้ค่ะ 26 มกราคม ไม่ทราบว่าปกติ การคลอดบุตรในช่วงเทศกาลแบบนี้ ถือหลักอะไรหรือไม่ค่ะ ถ้าหากไม่ควร จะได้ขอคุณหมอให้คลอดเร็วขึ้นสักวันหรือสองวันค่ะ (เพื่อนไม่ค่อยซีเรียสเรื่องฤกษ์คลอดค่ะ แต่อยากทราบเพียงว่าคลอดวันเทศกาลดีหรือไม่นะค่ะ)
ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
มีคนถือบ้างแต่น้อยมาก - ไม่ต้องไปใส่ใจครับ