19 เม.ย. , 2024, 11:41:07 am

Author Topic: โมบาย ที่แขวนกันที่เป็นแท่งเหล็ก ให้เสียงกุ๊งกิ๊ง  (Read 12584 times)

pwebchon

• Newbie
  • *
เรียน ถามอาจารย์ครับ
    โมบาย ที่แขวนกันที่เป็นแท่งเหล็ก ให้เสียงกุ๊งกิ๊ง แขวนเพื่ออะไรครับ จำเป็นแค่ไหนครับ
ที่บ้านผมเป็นตึกแถวห้องกลาง ไม่มีหน้าต่างด้านข้าง จะต้องแขวนไว้ตรงไหนดีครับ ระหว่างประตูหน้าบ้าน ,กลางบ้าน หรือ ประตูหลังบ้าน
อาจารย์ช่วยพิจารณาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ในเชิงฮวงจุ้ย การแขวนโมบาย ช่วยเพิ่มพลังหยาง - เคลื่อนไหว - เกิดเสียง

แต่หากวางผิดตำแหน่ง กลับจะไม่ดี
ดังนั้น เมื่อไม่รู้ตำแหน่งที่แน่นอน จึงไม่แนะนำให้ติด

pwebchon

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ อาจารย์
  ผมเกิดปีมะเมีย ในหนังสือบางเล่มบอกให้หาภาพม้า หรือโมบาย เพื่อให้เกิดการเคลื่อนไหว จะช่วยเสริมดวงให้จริงมั้ยครับ
แล้วเรื่องโมบาย ผมจะทราบได้ยังไงครับว่าควรจะติดตรงไหน (พอดีซื้อมาแล้วครับ แฮะๆ) หน้าบ้านผมมีถนนตัดผ่าน รถวิ่งกันทั้งวัน
ส่วนหลังบ้านไม่มีทางออกครับรั้วติดบ้านที่อยู่ด้านหลังครับ หลังบ้าน หน้าหนาวลมพัดแรง อาจารย์ช่วยพิจารณาให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ผลด้านจิตใจครับ แต่ในแง่ฮวงจุ้ยโดยตรงไม่ใช่

ติดในตำแหน่งลาภที่ดี - ต้องทราบองศาที่แน่นอน + หาบทบาทดาว

http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-decor-home-8-period.htm