29 เม.ย. , 2024, 05:23:54 am

Author Topic: รบกวน สอบถามหนทางแก้ไข จะเปิดร้านขายปุ๋ยแต่ทำเลเป็นบ้านที่ต่ำกว่าถนนมาก  (Read 4757 times)

kittiyaz

• Guest
ขอโทษที่รบกวนอาจารย์นะคะ
เนื่องจาก กุมภา ปี52 นี้ ได้เช่าบ้านไว้ 1 หลัง คิดว่าจะเปิดเป็นร้านขายปุ๋ยต้นไม้ แต่เสียตรงที่ทำเลของบ้านเป็นแบบนี้ค่ะ
1.หน้าบ้านหันไปทางถนน แต่บ้านอยู่ต่ำกว่าถนนมากๆ อาจจะเป็นเมตร
แต่หน้าบ้านที่ตอนนี้เป็นต้นไม้รกๆ มีศาลที่เป็นไม้อยู่หน้าบ้าน(ไม่ทราบว่าเรียกว่าอะไรค่ะ เพราะก็มีศาลพระภูมิที่เป็นปูนอยู่ถัดออกไปไม่ไกล)
มีที่ว่างเว้นระยะห่างจากถนนประมาณ 3 เมตร
2.มีต้นลำไยใหญ่อยู่หน้าบ้าน แต่เจ้าของบ้านไม่ให้ตัดทิ้ง
3.มีทางเข้าบ้าน 2 ทางลาดลงมาจากถนน ทำให้เวลาเข้าบ้านมักไม่ได้เข้าทางหน้าบ้าน ส่วนใหญ่จะเข้าทางประตูหลัง
...
..
เนื่องจากเป็นบ้านเช่า ไม่สามารถตกแต่ง เพิ่มเติมอะไรได้ อยากให้อาจารย์เมตตา ช่วยแนะแนวทางแก้ไขให้หน่อยค่ะ
หากมีหนทางจะพยายามหาที่อยู่ใหม่ค่ะ