26 เม.ย. , 2024, 04:36:01 am

Author Topic: ดวงที่มีลาภอยู่บนขุนคลัง เมื่อมีตัวมาปะทะขุนคลัง  (Read 4112 times)

Chatanan

• Newbie
  • *
สวัสดีครับซือเฮีย ผมไม่ได้แวะเข้ามาทักทายในเวบบอร์ดนานแล้ว วันนี้มีเรื่องขอปรึกษาครับ ว่าดวงที่มีลาภบนขุนคลัง และตำแหน่งขุนคลังมีตัวมาปะทะ  มันจะเสียลาภหรือได้ลาภครับ หรือทั้งได้ทั้งเสีย  สงสัยตรงนี้มานานแต่ไม่ได้เขียนมาถามสักที   ยกตัวอย่าง ดิถีเป็น โบ่วสุก และหลักเดือนเป็นยิ้มซิ้ง 

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
จริง ๆ เวลาติวดวง ก็จะพูดประเด็นนี้บ่อยครั้ง

ขุมคลังปะทะ ลาภเปิดออก

** แต่หากมีลาภอยู่ด้านบน ลาภจะกระเด็น **

ได้มาเล็กน้อย เสียไปมากกว่า  สรุปคือ เสียมากกว่าได้ครับ

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ