25 เม.ย. , 2024, 10:00:03 am

Author Topic: ไหว้พระหรือองค์เทพ ที่มีทิศพิงตามธาตุสำคัญของเรา  (Read 6934 times)

bird8856

• Newbie
  • *
เรียนปรึกษาท่านอาจารย์ครับ...สงสัยมานานแล้ว เรื่องไหว้เจ้าที่ องค์เทพ หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์อื่นๆ ตามสถานที่ต่างๆทั่วไป หากวัดองศาได้ตามทิศที่เป็นธาตุสำคัญของเราแล้ว
1.จะส่งผลผูกพันได้เท่ากับการตั้งจุดเหนี่ยวในบ้านเพื่อแก้ไขในดวงหรือไม่ครับ
2.และหากไหว้เทพ ในองศาของทิศที่เป็นธาตุให้โทษกับดวงเราผลกระทบจะเสียตามดวงจีนด้วยหรือไม่ครับ...
  (มุมมองส่วนตัว องค์เทพมักจะช่วยเหลือ ส่วนพระมักคุ้มครอง )

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่เท่าครับ  ยกเว้นไปไหว้เป็นประจำ
2. หากไปไหว้เป็นประจำ มีผลต่อดวงครับ
    หากไปไหว้ตามเทศกาล เช่น ปีใหม่ วันเกิด ตรุษจีน - ไม่เป็นไรครับ

bird8856

• Newbie
  • *
ขอขอบคุณท่านที่แนะนำครับ
เพราะว่าช่วงเทศกาลและวันเกิดมักไปไหว้ คือจุดประสงค์ที่จะถามครับ เนื่องจากสื่อสารคำถามไม่ถนัดครับ
อีกเหตุผลก็คือตอนนี้พกเหรียญจากชมรมทำให้สุขดีขึ้น จึงเกิดข้อสงสัยนี้ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีตอบคำถามครับ

เรื่องเหรียญปรับแก้ดวง
หากได้ผลดีชัดเจน อยากให้ช่วยเขียนรายละเอียดในผลลัพธ์ที่ได้
เพื่อเก็บไว้เป็นสถิติให้ผู้อื่นได้ศึกษาครับ