19 เม.ย. , 2024, 09:56:54 am

Author Topic: เตียงนอนกับมุมเสา  (Read 11691 times)

kaew

• Newbie
  • *
เตียงนอนกับมุมเสา
« on: 24 ม.ค. , 2009, 04:08:03 am »
เรียนถามดังนี้คะ
1.เตียงนอนวางชิดผนังห้องด้านหนึ่ง แต่หัวเตียงติดเสาเหลี่ยมและคานที่ยื่นจากเพดาน การจัดที่นอนแบบนี้มีผลกระทบหรือไม่คะ
2.ตรงกลางห้องนอนมีหน้าต่างกระจกใสแบบเลื่อนอยู่ทิศเหนือ ถ้าขยับเตียงตรงกับหน้าต่างได้หรือไม่ควรคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เตียงนอนกับมุมเสา
« Reply #1 on: 24 ม.ค. , 2009, 10:01:52 am »
ติดเสาเหลี่ยม ไม่มีปัญหา
แต่ใต้คานคือ กดทับ

ฮวงจุ้ยห้องนอน
http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-bedroom-design-tip.htm

เตียงตรงกับหน้าต่างไม่มีข้อห้ามครับ
ห้ามเตียงตรงประตูครับ

kaew

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 26 ม.ค. , 2009, 02:30:39 pm »
เตียงไม่ตรงกับประตูทางเข้าค่ะ แต่เมื่อเปิดประตูก็จะเยื้องกับปลายเตียง และเตียงข้างหนึ่งติดผนังห้อง อีกข้างหนึ่งเป็นประตูกระจกใสบานเลื่อนขนาดใหญ่เต็มผนังห้องอยู่ทิศตะวันออกที่เปิดสู่ระเบียงด้านนอก กับประตูห้องนอนตรงกับประตูห้องน้ำใช้ได้หรือไม่คะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 26 ม.ค. , 2009, 05:01:24 pm »
ขอภาพประกอบครับ
ส่งมาที่ [email protected]