25 เม.ย. , 2024, 03:24:14 am

Author Topic: สอบถามเรื่องการติดกั้วดาวครับ  (Read 5292 times)

ART

• Newbie
  • *
1. การกำหนดทิศของประตู ในหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคลจะกำหนดทิศจากตรงกลางพื้นที่ แต่ในหนังสือจัดบ้าน ตามหลัก ฮวงจุ้ย ยุค 8               จะกำหนดทิศจากพื้นที่หลักที่ประธานตั้งอยู่ ควรเลือกใช้แบบไหนครับ ที่บ้านผมได้ตั้งประธานตามหนังสือแนะนำไว้ด้วยครับ
2. การติดกั้วดาวที่เหนือวงกบประตู ใหติดด้านในหรือด้านนอกครับ
3. ถ้ากั้วดาวไม่พอสั่งเพิ่มได้ไหมครับ ที่บ้านมีหลายห้อง อยากติดให้ห้องคุณแม่ ห้องคุณป้า และห้องทำงานด้วยครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. คนละประเด็นกันครับ

บทบาทของดวงดาว จะแบ่งตามพื้นที่
แต่บทบาทดาวจรที่มากระทบ จะเป็นไปตามในหนังสือปฏิทินฤกษ์มงคล

2. ด้านนอกครับ ป้องกันไม่ให้เข้ามา

3. ทางชมรมฯ จัดทำลงในหนังสือหมดครับ ไม่ได้มีจำหน่าย
    และการแก้ไข เน้นจุดสำคัญจำเป็น 1. ประตูรั้ว  2.ประตูบ้าน
    รองลงมา 3. ประตูห้องทำงาน 4.ประตูห้องนอน

ART

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ :D

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ