16 เม.ย. , 2024, 07:09:04 am

Author Topic: อยู่ก่อนแต่งต้องดูฤกษ์แต่งงานหรือไม่ครับ  (Read 5558 times)

pol

• Jr. Member
  • **
เรียน สอบถามซือเฮียครับ
หากผู้หญิงอยู่ด้วยกันกับบ้านผู้ชายก่อนแต่งงานประมาณ 2-3เดือน...แล้วบ้านผู้ชายจะจัดงานแต่งงานให้จะต้องแก้ไขอะไรรึเปล่าครับหรือดูฤกษ์แต่งงานตามปกติครับ(แต่งแล้วก็อยู่ที่บ้านผู้ชายเหมือนเดิม,ห้องเดิมครับ)หญิงเชื้อสายไทย,ชายเชื้อสายจีนครับ
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ขออภัยที่ตอบช้า เพราะรอท่านอจ.ว่างตอบให้ครับ

สำหรับกรณีอยู่ก่อนแต่งแล้ว ไม่มีประโยชน์ในการดูฤกษ์แต่งงานใหม่ครับ

pol

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member