20 เม.ย. , 2024, 02:05:10 pm

Author Topic: หลังบ้านติดอสูรปีจร(ทิศเหนือ) แล้วเกิดแผ่นดินไหวถือว่ากระทบอสูรปีจร  (Read 3993 times)

bird8856

• Newbie
  • *
เรียนท่านอาจารย์ครับ....
มีเรื่องรบกวนท่านอาจารย์ครับ   
1 .หากแผ่นดินไหวที่เชียงใหม่ แต่บ้านหรืออาคาร ร้านค้า อยู่ที่กรุงเทพได้ผลของแรงสั่นจนรู้สึกได้ ก็อาจทำให้บ้านหรืออาคาร นั้นๆ ได้กระทบทิศอสูรโดยภัยธรรมชาติ  เหตุการณ์เช่นนี้น่าจะต้องทำการล้างปรับสภาพด้วยหรือไม่
2.หรือเกิดสึนามิ ก็ควรทำเหมือน ข้อ 1 
3.จากการเข้าใจว่า  หากหลังบ้านเราอิงทิศอสูรปีจร แล้วเพื่อนบ้านทุบพื้นปูนเพื่อต่อเติมห้องครัวใหม่ ชิดหลังบ้านเราที่ติดทิศอสูรปีจรครับด้วย เพราะเป็นบ้านจัดสรรกำแพงรั้วห่างไม่มากนักครับ 
รบกวนท่านอาจารย์ชี้แนะด้วยครับ  ขอบพระคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1+2. ต้องครับ
3.  หากสะเทือนถึง ก็นับครับ  และเหตุการณ์แบบเดียวกันนี้ เคยปัญหาจากอสูรเกิดขึ้นกับสมาชิกท่านอื่นมาแล้ว