26 เม.ย. , 2024, 08:35:26 am

Author Topic: สับสนเกี่ยวกับการหาทิศประธาน  (Read 3754 times)

dollichon

• Newbie
  • *
เรียนท่านอาจารย์ที่เคารพ

ดิฉันมีความสับสนเกี่ยวกับทิศประธาน   การที่ตัวบ้านหันหน้าไปทางทิศใต้ หน้าบ้านติดถนนซอย ส่วนหลังบ้านเป็นทิศเหนือติดรั้วข้างบ้าน ทิศประธานอยู่ที่ทิศเหนือใช่ไหมค่ะ  แต่ประตูที่เข้าออกตัวบ้านที่ใช้อยู่ส่วนใหญ่อยู่ทางทิศตะวันออก ดังนั้น ทิศประธานควรเป็นทิศเหนือหรือทิศตะวันตกค่ะ  รบกวนช่วยอธิบายค่ะ เพราะต้องการจะดูฤกษ์กับทางชมรม แต่ไม่รู้จะบอกว่าทิศไหนเป็นทิศประธานค่ะ
ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ฝั่งตรงข้ามประตูอาคารครับ  เป็นทิศตะวันตก เป็นประธานครับ